Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน สาวก AMD ช่วยตัดสินใจเลือก MB ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน สาวก AMD ช่วยตัดสินใจเลือก MB ทีครับ

หลังจากพยายามหาข้อมูลอยู่นาน จากทุกๆยี่ห้อ
    ผมก็ตัดตัวเลือกเหลือแค่

ECS Black(ECS K8A780GM-A)

ปัจจุบันผมใช้ AMD X2 4800+ Ram 1G*2/800
    กำลังมองหาบอร์ดที่ จะลาก 4800+@3.0 มี vga on เป็น ATI HD3200
    ทำ hb-cf ได้ (ไม่เน้นลากไกล และไม่จำเป็นต้องมี cf เพราะผมคงไม่ใช้)

อยากจะถามว่า ECS Black

1. support X4phenom ได้หมดใช่ไหมครับ (เผื่อจะอัพเกรดภายหลัง)
    2. ทำ hybrid crossfire กับ VGA on ของตัวเองได้ใช่ไหมครับ (ถ้าได้ ควรใช้การ์ดรุ่นใดมาทำ
    จึงจะได้ประสิทธิภาพสูงสุด)
    3. ถ้าต่อไปผมจะซื้อ 4870 หรือ 4870X2 มาใช้ จะทำ hb cf กับ onboard ได้ไหมครับ
    4. จะลาก 4800+ ไปถึง 3.0ได้หรือเปล่าครับ
    5. HD3200 VGA Onboard นั้น ลากได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by axel; 5 Jul 2008, 17:57:16.

ดัน ๆ ๆ

Comment

เอาของประกัน com7 เครมง่ายดี

Comment

1. ใช่ครับ ณ ปัจจุบัน.
        2. ได้แค่3450ครับ ตัดตัวเลอกอื่นทิ้ง และต้องวิสต้าด้วย
        3. 4870 หรือ 4870X2 ไฮบริดไม่ไดครับ แต่ถ้าจะซื้อจริง รุ่นนั้นไม่ต้องCF ละครับ แรงโครต
        4. ไม่แน่ใจครับ ไม่เคยลอง
        5. ลากน่าจะไดอยุ่้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ถามต่ออีกนิดถ้า hb-cf 3450 ได้ดีสุด แล้วผลต่างเห็นชัดไหมครับ

ระหว่าง 3450 เดี่ยวๆ กับ hb-cf

Comment

ลองหาในหน้าเว็บ ดูครับเคยมีบทความเขียนไว้ แต่รุ้สึกว่าพอhbแล้ว ได้คะแนนน้อยกว่าเดิม เหอะๆ น่าจะใช่นะเคยอ่านผ่านๆ

Comment

ขอรบกวนถามในนี้เลยละกันนะครับ

พอดีผมจะไปซื้อ CPU รุ่นเดียวกะเจ้าของกระทู้เลยครับ AMD2 ATHLON X2 4800+ ตัวนี้
              ไม่ทราบว่าผมควรเลือก MainBoard ตัวไหนดีครับ ( ราคาเบาๆ งบน้อยจริงๆครับ )

ที่ผมมองไว้ตอนนี้คือ
              - ASUS M2N ที่เลือกตัวนี้เพราะว่าราคาตามที่ผมต้องการครับ
              - ASUS M3A อยากได้ตัวนี้ แต่ไม่ทราบราคาอัพเดตของมันอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะแพงกว่าตัว M2N เกิน 1000 ไหมครับ

Comment

ป.ล. ถ้ามี MainB ตัวไหนที่น่าสนใจกว่านี้ แต่ราคาราวๆ 2000 นิดๆ ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Comment

พรุ่งนี้ผมจะไปปล่อย M3A แล้ว ในราคา 2350บาท แต่ยังติดว่ามันต้องเดินทางไปไกล

ถ้าท่าน Open สนใจ M3Aจริงๆ และสะดวกไปพันทิพ ก็ลองโทรมาดูนะครับช่วงก่อนๆเที่ยง
                  ผมอาจจะเปลี่ยนใจขายให้แทนเพราะขี้เกียจไปลาดพร้าว
                  ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Open View Post
                    ป.ล. ถ้ามี MainB ตัวไหนที่น่าสนใจกว่านี้ แต่ราคาราวๆ 2000 นิดๆ ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

http://www.thanni.com/index.php?main...ndex&cPath=474

Comment

ECS Black(ECS K8A780GM-A) ใช้อยู่ ตอนนี้มี PCB เวอร์ชั่นล่าสุดมาแล้วครับ 1.1 ที่เพิ่มมาเห็นชัดๆ คือ
                      มีปุ่ม power บนบอต และปุ่ม Reset ครับ

Comment

Working...
                      X