Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้จอ LCD 17นิ้ว คุณภาพดีคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้จอ LCD 17นิ้ว คุณภาพดีคับผม

ตอนนี้เอา samsung17นิ้ว SyncMaster 740B ซื้อมาได้3วัน ของน้องมาลอง
    ปรับภาพไว้เต็มที่ 1280*1024 โดยส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ชอบใจซักเท่าไหร่
    เพราะบริเวณขอบจอทั้ง4ด้านบนล่างและทุกมุม สีจะมืดกว่าบริเวณกลางจอ
    ส่วนค่า ms ก็พอใช้ได้ ถึงจะเป็น 8 ms แต่ก็เหมือนมีอาการหน่วงๆนิดหน่อย

ก็เลยว่าจะไปเล็งยี่ห้ออื่น เพราะอายุการใช้งานของ LCD
    ก็น่าจะทนทานอยู่ได้นานกว่า
    (เคยได้อ่านบทความของเว็บไซต์ต่างประเทศหลายเว็บว่ากันว่าอายุการใช้งานอยู่ที่ประมาณ 60000-80000 ชม.)
    CRT เดิมของผมซึ่งเป็น socos (5ปี ไม่มีเบลอ แต่มันมืดลง)
    ที่เล็งไว้ ก็จะเป็นขนาด 17 นิ้ว ยี่ห้อ
    Sony , LG , Philips โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบ Sony นะ งบประมาณ 10000-13000 บาท

ใครใช้รุ่นไหนแบบไหน ช่วยออกมาบอกเล่าข้อดีขอจอ LCD ที่คุณมีไว้ในครอบครองด้วยครับ
    รบกวนแนะนำด้วยคับพ้ม ผมควรจะซื้อยี่ห้อไหนรุ่นไหนดี

ขอบพระคุณอย่างสูงกั๊บพ้ม

ซื้อในสิ่งที่ชอบครับ

Comment

ไปเดินดูเอาดีกว่าคับ อันไหนสวยถูกใจก็อเอาอันนั้น

Comment

ต้องไปดูด้วยตาตัวเองคับ แล้วตัดสินใจเลือกเอาเลย

Comment

Working...
        X