Announcement

Collapse
No announcement yet.

BENQ แผ่วปลายจริงหรือครับ lenovo ดีกว่าหรือป่าว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BENQ แผ่วปลายจริงหรือครับ lenovo ดีกว่าหรือป่าว?

ช่างแถวบ้านเค้าบอกว่า กลุ่มยี่ี่ห้อ Acer HP COMPAQ TOSHIBA BENQ ใช้ไปแรกๆจะดีอยู่ นานๆจะไม่ดีอันนี้จริงป่าวครับ
    และมาแนะนำ ASUS DELL IBM SVOA แนะ IBM ทนของจริง????? (IBM ตอนนี้คือ Lenovo ป่าวคับ) หรือว่าอยู่ที่การใช้งาน หรืออยู่ที่แต่ละรุ่นที่ออกมาเพื่อการใช้งานแบบใด ครับ
    ตอนนี้เล็ง s41-lm63 <<<อันนี้มั่นใจละแต่เห็น Lenovo Y410-/59013982 มันจะต่างกันไหมครับ ข้อดีข้อเสียยังไงครับ(เหนlenovo มันถูกกว่าอ่ะ)

ไม่รู้เหมือนกัน รอฟังด้วย

Comment

ผมว่า TOSHIBAกะHP ทนอยู่นะ

รอฟังท่านอื่นนครับ

Comment

BENQ ไม่ทราบ

แต่ toshiba กะ lenovo พี่เขาถึกจริง

พวก asus dell นี่ธรรมดานะ

นอกนั้นเปราะ ไม่ภายในก็ภายนอก [รวมถึง driver , software ต่างๆด้วย]

Comment

แง้ว...Acer ด้วยเหรอนี่ ..จริงหรือป่าว รอ ท่านเทพทั้งหลายตอบด้วยนะครับ ^__^

Comment

ขอบคุณมากๆครับ งันแล้ว เทียบเรื่องเกม ระหว่าง s41-lm63 กะ y410 แล้ว y410 ได้เปรียบ,เสียเปรียบ,พอๆกัน หรือ..... y410 เปลี่ยนเป็น XP จะมีปัญหามากน้อยแก้ไขได้ไหมครับ

Comment

แต่ toshiba <<< ถึกจิง

Comment

เอาไปใช้รบช่ายปะครับ

Comment

เข้ามาบอกว่ากำลังติดตามอยู่ อิอิ

Comment

ผมว่ามันก็มีปัญหาก็หมดทุกยี่ห้อแหละ เป็นมากเป็นน้อย ใช้มากใช้น้อย

Comment

SVOA สเป็กดีราคาถูกแต่ห่วยมากเรื่องวัสดุ 17kนี่ได้สเป็ก25k+ของยี่ห้ออื่น
                      Asus คุณภาพดีราคาตอนเปิดตัวและราคาปัจจุบันไม่ตกมากนัก เคลมประกันง่ายไม่ถามจุกจิกเด่นเรื่องบริการหลังการขาย
                      Acer สเป็กดีราคาถูกถ้าเทียบสเป็กต่อสเป็ก แต่วัสดุไม่ดีพังง่ายกว่ารุ่นอื่นๆเยอะ ย้ำว่าโฉมปัจจุบันนะครับถ้ารุ่นเก่าๆวัสดุแข็งแรง
                      BenQ สวยแบบสไตร์แฟชั่นดูดีมีระดับ วัสดุดีในระดับมาตฐานเปิดทิ้งไว้เป็นอาทิตย์แค่รู้สึกอุ่นๆที่วางมือซ้าย
                      Toshiba ยี่ห้อนี้เปรียบได้ดั่งรถถังแบบว่าถึกเรียกพี่
                      IBM ทนมากพวกข้าราชการชอบใช้เพราะมีสวัสดิการรองรับ
                      จริงมีอีกหลายรุ่นแต่พิมไม่ไหวตาลาย ขอสรุปมันก็ดีกันคนละอย่างล่ะครับต้องขึ้นอยู่กับราคาและยี่ห้อเอามาเทียบกันสเป็กต่อสเป็ก ยกตัวอย่างAsus รุ่นA8Mมีโรคประจำตัวตรงบานพับแต่รุ่นA8Sไม่มีข้อเสียตรงนี้ เห็นไหมครับยี่ห้อเดียวกันถ้าคนไม่ชอบยี่ห้อAsusก็จะบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดีบานพับแตกง่าย นานาจิตตังครับ ^^

Comment

BenQ ศูนย์ห่วย พันทิพย์ห้องhardwareบ่นกันอุบเลย

Comment

มันแล้วแต่ดวง ...

Comment

ผมเคยใช้ HP Pavilion ใช้ดีครับ วัสดุดี แข็งแรง เสียงลำโพงดีที่สุดในบรรดา notebook ด้วยกันแล้ว แต่มันเสียตรงที่ hdd มันร้อนมากครับ ตรงที่วางมือด้านซ้าย วางนานๆมือสุกได้อะ ส่วนข้อเสียอีกอย่างก็คือ ราคาแพงไปหน่อยครับ T_T
                            ส่วนตอนนี้ผมใช้ asus อยู่ (F8SG) วัสดุดีเกือบๆเท่า hp เลย ใช้งานดี hdd ไม่ร้อนเลย ไม่มีปัญหาทั้งภายนอกและภายใน ใช้มา 2 เดือนแล้วยังไม่เจออะไรผิดปกติเลยครับ พอใจกับมันมากๆเลย แถมประกัน 2 ปี inter (อีกไม่นานเด๋วจะไปเมืองนอกแล้วมีประกันแบบนี้อุ่นใจขึ้นเยอะ ^^)
                            ส่วนยี่ห้ออื่นไม่มีความเห็นครับ เพราะไม่เคยใช้งานจริง

Comment

ผมว่ามันแล้วแต่คนใช้มากกว่านะ ถ้าใช้ไม่ถูกวิธียี่ห้อไหนก็ไม่เหลืออยู่ดี

Comment

Working...
                              X