Announcement

Collapse
No announcement yet.

BENQ แผ่วปลายจริงหรือครับ lenovo ดีกว่าหรือป่าว?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่า... ขอบคุณมากคับที่แนะนำ ดูๆแล้วผมกะว่า 2-3 ชั่วโมงต่อวันเล่นcod4,dota.... นอกนั้น 5-6 ชม. ต่อวันคงเป็นเรื่องหางานสงอาจารย์ หรืออาจมีเหลตช้าเร็วตามโอกาศ
    y410 หรือ.... s41 ผมคิดว่า s41 น่าจะเหมาะกับผมมากกว่า ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

ผมว่า s41 นะ

รองรับได้ทุกเรื่องที่ว่ามามากกว่า

Comment

แล้ว...ใครพอจะมีประสบการณ์หรืออะไรบ้างไหมครับ เช่น ใช้ได้ 1 - 2 -3 -4 เดือน หรือ ปีสองปีไรงี้เริ่มออกอาการ อยากรู้ว่ามันจะไปรอดรึป่าว >.< เหอะๆ

Comment

ยืนยันได้ตัวเดียว คือ toshiba น่ะครับ เสมอต้นเสมอปลาย ยี่ห้ออื่นรอผู้อื่นมาเฉลย

Comment

ผมใช้ Y410 อยู่ ก็ดีครับ ไดรเวอร์ครบ ปัญหาจุกจิกไม่มี พอใจมากครับ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
              ผมเคยใช้ HP Pavilion ใช้ดีครับ วัสดุดี แข็งแรง เสียงลำโพงดีที่สุดในบรรดา notebook ด้วยกันแล้ว แต่มันเสียตรงที่ hdd มันร้อนมากครับ ตรงที่วางมือด้านซ้าย วางนานๆมือสุกได้อะ ส่วนข้อเสียอีกอย่างก็คือ ราคาแพงไปหน่อยครับ T_T
              ส่วนตอนนี้ผมใช้ asus อยู่ (F8SG) วัสดุดีเกือบๆเท่า hp เลย ใช้งานดี hdd ไม่ร้อนเลย ไม่มีปัญหาทั้งภายนอกและภายใน ใช้มา 2 เดือนแล้วยังไม่เจออะไรผิดปกติเลยครับ พอใจกับมันมากๆเลย แถมประกัน 2 ปี inter (อีกไม่นานเด๋วจะไปเมืองนอกแล้วมีประกันแบบนี้อุ่นใจขึ้นเยอะ ^^)
              ส่วนยี่ห้ออื่นไม่มีความเห็นครับ เพราะไม่เคยใช้งานจริง
              เห็นด้วยเหมือนกัน ผมใช้ HP เปิดโหลดบิททิ้งไว้เป็นเดือนๆ ยังเฉยๆไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร แต่ตรงที่วางมือแถวบริเวณโน๊ตบุ๊ตมันอุ่นๆ แต่ไม่จะถึงมือสุกนะ ราคาผมว่ามันจะบวกพวก โปรแกรมลิขสิทธิ์มาด้วยมั้งมันเลยแพงว่าชาวบ้านเค้า ถ้าช่วงนี้ผมว่า asus รุ่น F8 น่าจะดูดีสุดละ

Comment

อยากทนต้องPanasonicครับ โดนปืนยิงยังไม่เป็นไร หุๆๆ

การใช้ดีหรือไม่ดีมันอยู่ที่คนใช้ ว่าจะพอใจกับสิ่งที่มีอยู่ และรู้จักรักษาของหรือเปล่าเท่านั้นหล่ะครับ

Comment

- - กำลังคุยกันเรื่องnotebookหรือว่ารถถัง ครับ อ่านไปอ่านมาเจอรถถังซะมากกว่า notebook ^^

Comment

y410 พอจะเพิ่มการ์ดจอได้ไหมครับ เอ่อถ้าเกิดการ์ดจอมัน 256 แล้วคงดีนะ ไม่ค่อยแน่ใจว่า y410 มันการ์จอ 128 หรือ 256 (ถ้า128พอจะอัพเป็น256ได้ไหมครับ)
                    แล้ว ยี่ห้อ
                    Synex นี่มันเป็นยังไงบ้างเหรอ
                    Last edited by jamankell; 6 Jul 2008, 09:39:40.

Comment

ของผมใช้มาได้ 6 เดือนกว่าแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ถูกใจมากๆๆ เล่นเกมทำงานสบายๆๆ
                      ติดอยู่อย่างเดียวตอนนี้วินโดว์เอ๋อสุดๆอ่ะ(sp3) หาตัวถูกใจไม่ได้ซักทีว่าจะไปลองวิสต้า sp1
                      ซักหน่อย อิอิ

Comment

s41 เกือบปีนึงงผ่านไปตอนนี้ ยังไงไม่งอแงครับ คุ้มค่ามากๆ ใช้คุ้มเลยคับ

Comment

ข้อมูลเชื่อไม่ได้เลยครับ
                          บอกว่าHP COMPAQ TOSHIBA ไม่ทน อันไหนก็ ok นะครับ แต่ toshiba เนี่ยนะไม่ทน เป็นไปไม่ได้

แล้วมาบอกว่า svoa ทน ซึ่งความจริง ไม่อยากจาพูดว่า ....

ปล. ผมว่า benQ ใช้ได้นะ แล้วก็อย่าไปเชื่อไอ้คนที่แนะนำเลย (โคตรมั่ว)

Comment

Originally posted by jamankell View Post
                            ช่างแถวบ้านเค้าบอกว่า กลุ่มยี่ี่ห้อ Acer HP COMPAQ TOSHIBA BENQ ใช้ไปแรกๆจะดีอยู่ นานๆจะไม่ดีอันนี้จริงป่าวครับ
                            และมาแนะนำ ASUS DELL IBM SVOA แนะ IBM ทนของจริง????? (IBM ตอนนี้คือ Lenovo ป่าวคับ) หรือว่าอยู่ที่การใช้งาน หรืออยู่ที่แต่ละรุ่นที่ออกมาเพื่อการใช้งานแบบใด ครับ
                            ตอนนี้เล็ง s41-lm63 <<<อันนี้มั่นใจละแต่เห็น Lenovo Y410-/59013982 มันจะต่างกันไหมครับ ข้อดีข้อเสียยังไงครับ(เหนlenovo มันถูกกว่าอ่ะ)
                            ท่าทางช่างแถวบ้านน้อง รวยนะ ลองหมดทุกยี่ห้อเลยถึงรู้ว่าอันไหนดีไม่ดี

Comment

Toshiba = Gattuso

Comment

HP ทน

แต่ผมร๊าก Asus จุ๊บๆๆๆ

Comment

Working...
                                X