Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดเหตุสลดสดๆ CPU ขาหัก!!!AMD X2 4200+ประกัน DCOM จะทำยังไงดี!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับกำลังใจคับตอนนี้กะลังเศร้ามากมายไม่รุจะทำไงกับของที่เสียไปกับเงินที่ละลายหายไป T_T

Comment

น่าจะได้นะเเต่เสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย 500 บาทเลยละครับอาจจะถึง

Comment

คงต้องทำใจแล้วละครับ ผมก็เคยทำของเพื่อนเกือบหักเหมือนกัน ตั้งแต่นั้นเลยไม่ประกอบ AMD อีกเลย

Comment

ลองไปร้านที่ผมเครมอยู่ประจำไหมคับที่Zeerอ่ะ ร้านAnacom รับเครมของประกันDCOM เอาไปเครมมาหลายอย่างเหมือนกันไม่มีปัญหาเท่าไร ตัวอย่างก็คือฮาดดิสมีรอยไหม้ที่ IC ลองเอาไปเครมก็ไม่เหนตรวจสอบอะไรแล้วก็เขียนในใบประกันว่า Bad แล้วผมก็รอประมาณอาทิตนึงจากตอนแรกบอกประมาณ 3วัน เนื่องจากช่วงนั้นฮาดดิส Seagate400G ขาดตลาด แต่ก็ไม่มีปัญหาไรในการเครมนอกจากนี้ ลองทำสภาพให้ดีๆหน่อยอ่ะครับน่าจะมีลุ้น เป็นกำลังใจให้

Comment

เหอๆ

Comment

เคยถอดรุ่นเก่า SOCKET A ขางอเลยแถมซิ้งก็แข็งถอดยากมาก พอเปลี่ยนไปเล่น Intel 775 สบายใจเลย CPU มันไม่มีขา ใส่ง่ายถอดก็ง่าย อิอิ

Comment

กวย คอม ครับ

ตรวจ ละเอียด สัทๆ

....

ซ่อม สถานเดียวครับ

Comment

Originally posted by vissa View Post
                  สุดยอด
                  ลองดูได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นเหมือนใช้ของดีๆปกติเลยครับ

Comment

ลองใส่แบบขาหักไปเลยครับ
                    บางที่ขานั้นอาจจะไม่ใช้งานก็ได้ ลองไปหา data sheet ดูเอาครับ

ปล. ความคิดเห็นส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณ

Comment

คราวหน้าต้องเลือก CPU ที่ไม่มีขาแล้วสิ่ครับ อ้าววววว อะไรกันเนี่ยะ

ปล.อิอิ

Comment

AMD แรงจริงๆบินไกลซะด้วย.....อะล้อเล่นๆ จขกท. ลอง ต่อขาดูครับอาจใช้ได้ตามปกติ

จริงๆการถอดซิ้งค์มันมีเทคนิคนิดหน่อย ถ้าระวังจริงๆถอดง่ายครับ ใครจะถอดก็ระวังๆนะครับเวลาซิลิโคน มันแห้งเหนียวหนืด มันจะแน่น
                        Last edited by niCe_guY; 6 Jul 2008, 09:52:31.

Comment

เสียใจด้วยนะคับ เครมไม่ได้คับ ถือว่าหมดประกัน เวลาถอดซิ้ง AM2 อ่ะคับ อย่าใจร้อน ค่อยบิด บิดไปบิดมาเรื่อยๆ ใจเย็นๆคับมันแน่นมาก ๆ ถึงมากที่สุดยิ่งใช้ไปนานๆ แน่นมากกก ค่อยๆบิดไปเรื่อยๆ อ่ะคับ *-*

Comment

ง่าพอกับผมเลย ซิลิโคนของ amd มันเหนียวจริงๆผมดึงแล้วหลุดมาจาก socket เลยทั้งๆที่ socket ยังล้อคอยู่ยังดีcpuติดมากับsinkแต่ขาก็งอไปแล้วละ - -(ดัดได้พอดีในห้องมีคนแนะนำดินสอกดสวมแล้วดัด)

Comment

ทำไม ซิลิโคน AMD มันเหนียวกันจัง

เห็นใครๆก็บอกดึงออกยาก T^T

ไว้อาลัย

Comment

เรื่องเครียด เล่าซะ ฮาเลย เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
                                X