Announcement

Collapse
No announcement yet.

สแกนรายนิ้วมือยังงัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สแกนรายนิ้วมือยังงัย

hp dv2503tu มันจะมีตัวสแกนรายนิ้วมือ แต่มันใช้ยังงัยอะผมใช้ไม่เป็นครับ ใครใช้เป็นแนะนำหน่อยครับ

ใช้เป็นแต่ asus อ่ ะ

Comment

มันต้องตั้งค่า โปรแกรม สแกนลายนิ้วมือก่อนอ่ะครับ ตั้ง Password อ่ะครับพี่น้อง อยู่มุม ขวา ล่างสุด

Comment

แล้วมันสามารถไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างครับ

Comment

login เข้า windows ครับ
          แต่ถ้าสามารถ แกะ DLL ของมันได้ แล้ว import เข้า dotnet ก็ เอาไปใช้ประโยชน์ได้ มากครับ
          แต่ ไม่แน่ใจว่าค่า ที่ได้ของมัน จะเอาไปใช้กับ ระบบอื่นได้ไหม นั่นหละ ปัญหา

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
            login เข้า windows ครับ
            แต่ถ้าสามารถ แกะ DLL ของมันได้ แล้ว import เข้า dotnet ก็ เอาไปใช้ประโยชน์ได้ มากครับ
            แต่ ไม่แน่ใจว่าค่า ที่ได้ของมัน จะเอาไปใช้กับ ระบบอื่นได้ไหม นั่นหละ ปัญหา
            login เข้าwindows เราต้องก่อนใช้ป่าวครับ ถ้าปกติใช้ password แต่เราใช้สแกนรายนิ้วมือแทน
            ใช่ป่าวครับ

Comment

ถูกต้องคร้าบ

Comment

ใช้ login เข้าวินโดว์ เลือกได้ว่าจะใช้ ลายนิ้วมืออย่างเดียว ลายนิ้วมือคู่กับพาสเวิร์ด ลายนิ้วมือหรือพาสเวิร์ด ครับ (เพื่อความปลอดภัยควรเลือกลายนิ้วมือหรือพาสเวิร์ด เพราะถ้าตัวอ่านลายนิ้วมือเอ๋อขึ้นมาจะได้เข้าวินโดว์ได้อยู่)
                ใช้ login เข้าเวบบอร์ดต่างๆ
                ใช้ login เข้าเช็คอีเมล
                เข้าไปตั้งค่าที่ credential manager ครับ

Comment

แทบจะหลายอย่างครับ ผ่านลาย นิ้วมือเลย,,

Comment

ขอบคุณทุกๆคนครับ

Comment

Working...
                    X