Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูSpecนี้ให้ทีครับ เน้นเล่นเกมส์ กับ ดูหนังเล็กน้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูSpecนี้ให้ทีครับ เน้นเล่นเกมส์ กับ ดูหนังเล็กน้อย

คือ พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อคอมใหม่แล้วอะครับ

ตัดสินใจหาข้อมูลมาทั้งวันสรุปสเปคที่จะซื้อคือ

CPU : (Intel775 Core2 Duo) E8200 2.66 GHz 5470-
    MB : Gigabyte GA-EP35-DS3L หรือ Asus P5-K SE 3,200
    กำลังตัดสินใจอยู่ครับ เพื่อนแนะนำของ Asus แต่ผมดูแล้วมันก็พอๆกันทั้งด้านราคาและรายละเอียด
    ฝากให้พี่ช่วยตัดสินใจทีนะครับ
    HDD : 320/7200 Western SATA 16MB Synnex 2,000.-
    Ram : 1024/800 Kingston *2 850*2 = 1,700 - มียี่ห้ออื่นดีๆแนะนำด้วยนะครับ
    VGA : อันนี้คิดหนักเลย ตอนแรกจะเอา 512/GF 8800 GT XFX แต่หลังจากที่อ่านมาทั้งวัน
    มีแต่คนเชียร์ ATI HD 4850 ราคาพอกัน 6,500
    Case : นี้ยังไม่ได้คิดครับสัก 1,000.-
    PSU : ควรใช้ SilverStone 500W 2300- วัตต์แท้ หรือ Delux 500w เห็นราคาพี่คนนึงบอกว่า 900ไม่ทราบว่า วัตต์แท้รึป่าวครับ แล้วPSU ที่เหมาะสมกับสเปคด้านบนสักกี่วัตต์ดีครับ อ่านเจออันนี้แทบทุกกระทู้
    รวมๆแล้วก็ ประมาณ 22000-23000 ไม่รวมจอนะครับ
    ส่วนใหญ่จะเล่นเกมออนไลน์ ทั่วไป พวกRag Cabal และเกมตามท้องตลาดออนไลน์ขณะนี้ แล้วสเปคนี้อยากจะเล่นเกมส์ที่กราฟฟิคดีๆ แบบแนว Cyscis ได้ปะครับ
    ทำโปรแกรมแนว VB,Photoshop ส่งอาจารย์บ้าง

ส่วนจอ LCD ผมกะว่าจะไปเลือกดู รวมครบชุดคงไม่น่าจะเกิน 30,000

พวกพี่ที่มีความรู้พอจะ บอกได้ไหมครับว่าต้องปรับเปลี่ยนตรงไหน แล้วเล่นได้ตามจุดประสงค์รึเปล่า
    หวังว่าข้อมูลผมคงจะเพียงพอให้พวกพี่ช่วยแนะนำได้นะครับ ขอบคุณมากๆครับ

รวมๆๆ แล้ว เจ็ง คับๆ Gigabyte GA-EP35C-DS3R คับๆๆ

แล้วก็ E8200 นั้น จะเอาทำงานทาง การฟิก ไม่รอดคับ เน้น Q6600 เลยคับ

Comment

Originally posted by bossgamer View Post
      รวมๆๆ แล้ว เจ็ง คับๆ Gigabyte GA-EP35C-DS3R คับๆๆ

แล้วก็ E8200 นั้น จะเอาทำงานทาง การฟิก ไม่รอดคับ เน้น Q6600 เลยคับ
      เจ็ง หรือ เจ๋งครับ อิอิ อันที่พี่บอกคือไม่รอด ห่วย ส่วน เจ๋งคือดีแล้ว ขอบคุณมากนะครับ

ส่วน Q6600 ผมไม่ได้ทำกราฟฟิคขนาดนั้นหรอกครับ คือเผื่อไว้ว่า อาจจะทำบ้างเล็กน้อยนานๆที
      ส่วนใหญ่เปิดเกมกับออนเอ็มครับ

ขอบคุณพี่มากๆนะครับ คนแรกเลยใจดีจริงๆ

Comment

ดันไป 1 ที

Comment

คับๆๆไม่เป็นไร แจ่ แนะนำเปลี่ยน m/b ตามที่ผมว่า นะคับนอกนั้น ok

Comment

แรม ROX 1GB/800*2 ราคา 1,400 มันถูกดี

Comment

ram rox หรอ

คับดี

เอาเป็น G-skill 800ghz 2 gb*2 ไปเลยคับๆ

Comment

ถ้างบเหลือผมก็ว่าจะเอา 2 กิ๊ก 2ตัวเหมือนกันอะครับ แต่เดียวต้องดูราคาจอ LCD ด้วยอ่ะคับ

ขอบคุณทุกคนเลยครับ เวปนี้ดีจัง

Comment

LCD ของ LG 19 นิ้วเหลือ 5000 กว่าๆเองคับๆผม ว่าจะซื้อไหม่อยุ่

Comment

mb ใส่ asus p5k pro p5q pro
                    ไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

Working...
                    X