Announcement

Collapse
No announcement yet.

p5k+e4600 ลากไม่ไปเรย + vdrop เยอะจัง ทำไงดีอ่า เทพช่วยมาไขปัญหาทีงิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• p5k+e4600 ลากไม่ไปเรย + vdrop เยอะจัง ทำไงดีอ่า เทพช่วยมาไขปัญหาทีงิ

ได้ p5k มาใหม่ไปแลกเค้ามา vdrop เยอะจัง ทำไงดีอ่าครับ กดไนไบออส 1.65 idle 1.6 full load 1.56 เองง่ะ ลากไม่ไปเรย

่ช่วยทีงิ จักเป็นพระคุณอย่างแรง

ปล. ใช้กะ e4600 (ตัวนี้เคยไปได้สูงสุดที่ 3.5 เสถียร(ในบอร์ดตัวเก่า) แต่บัสน้อยกว่านี้) ลาก 400@3.2 ยังไม่นิ่งเรย ลองตั้งกะ ไฟ 1.55-1.7 มันก็ดรอบเหลือ 1.46-1.61 เอง ( orthos ไม่ผ่าน แต่ pi 32 ผ่าน )ใครช่วยได้บอกทีงิ

แรม ocz sli ลากได้ 1100 cl 4-5-5-15 (ในบอร์ดตัวเก่า)

ชุดน้ำ 735 เก่า ๆ

ดินสอข่วน จุ๊กกรู้

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ดินสอข่วน จุ๊กกรู้
      ขีดอย่างเดียว หรือต้องลากสายกราวด้วยงิ มีตัวอย่างให้ดูไหมครับ

Comment

สงสัยต้องเปลี่ยน MB ใช้ PSU อะไรครับท่าน

Comment

อัพไบออสเล่นๆก่อนงับ ....

Comment

เหอะๆ....อย่าโทษบอร์ดครับ อิอิ...
            จัดไปครับ P5K Vcore-mod

Last edited by one; 6 Jul 2008, 14:44:28.

Comment

Originally posted by matoom View Post
              สงสัยต้องเปลี่ยน MB ใช้ PSU อะไรครับท่าน
              tsunami extreme งิ
              Originally posted by dears View Post
              อัพไบออสเล่นๆก่อนงับ ....
              ลองทุกเวอร์ชั่นแย้วง่าครับ (จากแผ่นรวมไบออส Asus ของคุณ KodaKey ที่เวปนอกอ่ะครับ)
              Originally posted by one View Post
              เหอะๆ....อย่าโทษบอร์ดครับ อิอิ...
              จัดไปครับ P5K Vcore-mod

อันนี้แหละที่งง - - ผมอยาก mod แบบเอาดินสอ ขีด ๆ อย่างเดียว แต่ในรูปส่วนใหญ่เป็นแบบลากสาย ซึ่งทำมะเปน

ปล ลองตามลิ๊งค์ที่เทพอิมส่งมาให้แล้ว vdroop หายแต่ยัง drop อยู่ ดีขึ้นเทสได้นานขึ้นแต่ไม่รู้ว่าเพราะร้อนป่าวเพราะยังคงไม่ผ่านorthos

Comment

Working...
              X