Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง ไรท์แผ่นยังไง ให้เล่นบนเครื่อง VCD ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง ไรท์แผ่นยังไง ให้เล่นบนเครื่อง VCD ได้ครับ

อยากสอบถามวิธีไรท์แผ่นให้เล่นบนเครื่อง วีซีดีได้ครับ

ผมได้ทำ Slideshow เป็นไฟล์ MPEG แต่พอไรท์แล้ว

มันเปิดกับเครื่องเล่น วีซีดีไม่ได้อ่ะครับ

เลยอยากทราบว่าต้องไรท์ยังไงถึงจะทำให้เล่นบนเครื่อง วีซีดี ได้ครับ

ปล.ใช้โปรแกรม Nero ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

อาจจะเป็นที่เครื่องคับ ที่บ้านใช้soken dvd เล่นได้ทุกเรื่องทุกไฟล์ ไม่มีสดุดขนาดซื้อมาหลายปีแล้ว

Comment

คือมันเล่นไม่ได้ทุกแผ่นเลยที่ผมไรท์อ่ะครับ แต่หนังที่เช่า หรือ ซื้อมาก็ดูได้ปกตินะครับ

แต่ถ้าไรท์หนังแบบ แผ่น ต่อ แผ่น เปิดดูได้นะครับ ต่อพอผมโหลดหนังมาจะไรท์ใส่แผ่น ดันเปิดไม่ได้

ผมไรท์แบบ DATA อ่ะครับ มีวิธีไรท์แบบไหนมั่งครับ ไรท์ไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ Y_Y

Comment

ไร้แบบ Video CD คับ

Comment

พอจะมีรูปให้ดูมั้ยครับ ผมหาไม่เห็นมีเลยครับ ไรท์ แบบ VDO CD อ่ะครับ

Comment

ถ้าเป็น mpeg นี่ไรท์แบบธรรมดาคับ(ข้อมูล)

Comment

Originally posted by qbert View Post
              ถ้าเป็น mpeg นี่ไรท์แบบธรรมดาคับ(ข้อมูล)
              ไรท์แบบข้อมูลแล้วก็ยังไม่ได้อ่ะครับ ที่บ้านมีเครื่องเล่น VCD 3 เครื่อง DVD 1 เครื่อง

เปิดไม่ได้ซักเครื่องเลยอ่ะครับ ไรท์ที่ความเร็ว 4x ครับ

Comment

สงสัยต้องรอrepล่างแล้วหละคับ

Comment

เมื่อก่อนผมเคยเป็น เปลี่ยนเครื่องไรต์หายเลย อ่านได้หมด ไรต์ที่32Xก็ดูได้ไม่สดุด
                  เอาตัวที่เสียไรต์แล้วใช่NEROแสกนดู มันมีจุดเหลืองเต็มเลย
                  ลองเปลี่ยนเครื่องไรต์ดูครับ

Comment

เครื่องไรท์ไม่น่าเสียแน่นอนครับ เพราะเพิ่งซื้อมาใหม่เลย ที่ผมบอกว่าเปิดกับเครื่องเ่ล่นวีซีดีไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าแผ่นเสียนะครับ เปิดดูบนคอมได้ปกติ แต่เปิดบนเครื่องเล่นไม่ได้ครับ มี ทั้ง หมด 4 เครื่องก็ดูไม่ได้ 4 เครื่องเลยครับ ถ้าไรท์แบบ คัดลอก DVD/VCD ก็เปิดดูได้นะครับ แต่พอไรท์แบบ ไฟล์มันดันเปิดไม่ได้ครับ

Comment

ไรท์ VDO CD ถูกต้องใหม
                      ถ้าเล่นที่เครื่องคอทฯ ได้แปลว่าแผ่นใช้ได้
                      แต่ถ้าไรท์ลงแผ่นผิด format เครื่องเล่นจะไม่ยอมเล่น
                      แล้วเครื่องเล่นก็อาจจะเลือกเเผ่นเล่นด้วย อ่านเฉพาะ มาสเตอร์เลยก็มี

Comment

เครื่องไรท์ไม่น่าเสียแน่นอนครับ เพราะเพิ่งซื้อมาใหม่เลย ที่ผมบอกว่าเปิดกับเครื่องเ่ล่นวีซีดีไม่ได้ ไม่ได้หมายความว่าแผ่นเสียนะครับ เปิดดูบนคอมได้ปกติ แต่เปิดบนเครื่องเล่นไม่ได้ครับ มี ทั้ง หมด 4 เครื่องก็ดูไม่ได้ 4 เครื่องเลยครับ ถ้าไรท์แบบ คัดลอก DVD/VCD ก็เปิดดูได้นะครับ แต่พอไรท์แบบ ไฟล์มันดันเปิดไม่ได้ครับ
                        งั้นผมว่าน่าจะเป็นที่เครื่อง(เล่น)นะคับ เช็คในคู่มือด้วยว่าสามารถเล่นไฟล์mpegได้มั้ย พี่สาวผมใช้เครื่องมียี่ห้อหน่อย อ่านแผ่นแม่สายยังไมไ่ด้เลย

Comment

Working...
                        X