Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9550 + ATI HD4870 + MB ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom 9550 + ATI HD4870 + MB ??

รบกวนหาเมนบอร์ดที่คุ้มค่าที่จะเอามาจับคู่กับเจ้า 2 ตัวนี้ให้หน่อยได้ไม๊ึครับ

ว่าจะซื้อคอมใหม่อ่ะคับ

เท่าๆที่ดู หลักๆก็ตามนี้

ขอเป็นชิบเซท AMD นะครับ หรือใครว่าควรจะเล่นบอร์ดไหนก็แนะนำได้ครับ

เมนบอร์ดรุ่น M3A32 MVP Deluxe/WiFi-AP ที่รองรับซีพียู AMD Phenom ที่จะออกมาใหม่ มาพร้อมกับซิปเซตขุมพลังอย่าง 790FX ที่รองรับ Hyper Transport 3.0, PCIe 2.0 x16 จำนวน 4 ช่องที่สนับสนุน CrossFireX, และเทคโนโลยีใหม่อย่าง Asus Cool Mempipe ที่สามารถลดความร้อนให้กับแรมได้สูงสุดถึง 10 องศา เลยทีเดียว ทั้งยังมี Wi-Fi access point อีกด้วย

พร้อมติดตั้งมากับซอกเกต AM2+ คือเจ้าพวก Phenom FX / Phenom X4 / Phenom X2 ด้วยความที่เป็นซิปเซตที่ออกมาพร้อมๆ กับ CPU แน่นอนว่าเทคโนโลยี Hyper Transport 3.0 ก็จะต้องติดพวงมาด้วยเช่นกัน พร้อมกันนี้ซีรี่ย์เก่าอย่าง AM2 นั้นก็ยังสามารถใช้งานได้ และซิบเซตที่มาบนเมนบอร์ด Northbridge จะต้องเป็นเจ้า AMD RD790FX ส่วน Southbridge เป็น ATI SB600

สำหรับหน่วยความจำนั้น ด้วยการรองรับ CPU AM2+ ต้องใช้งานรวมกับเมโมรี DDR2 เพียงอย่างเดียว ความเร็วของหน่วยความจำที่ใช้กับเมนบอร์ด ASUS M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP นั้นจะมีความเร็วตั้งแต่ DDR2 1066 / 800 / 667 / 533 ได้ทั้งแบบ ECC และ non-ECC รองรับความจุมากสุดถึง 8 GB พร้อมสามารถจ่ายไฟของเมโมรีเป็นแบบสองเฟส

Comment

DFI LANPARTY LP DK 790FX-M2RS

DFILANPARTY UT 790FX-M2R

Comment

ECS A780GM-A

http://www.comseven.com/products/pro...oducts_id=1000

2700.-

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
          เมนบอร์ดรุ่น M3A32 MVP Deluxe/WiFi-AP ที่รองรับซีพียู AMD Phenom ที่จะออกมาใหม่ มาพร้อมกับซิปเซตขุมพลังอย่าง 790FX ที่รองรับ Hyper Transport 3.0, PCIe 2.0 x16 จำนวน 4 ช่องที่สนับสนุน CrossFireX, และเทคโนโลยีใหม่อย่าง Asus Cool Mempipe ที่สามารถลดความร้อนให้กับแรมได้สูงสุดถึง 10 องศา เลยทีเดียว ทั้งยังมี Wi-Fi access point อีกด้วย

พร้อมติดตั้งมากับซอกเกต AM2+ คือเจ้าพวก Phenom FX / Phenom X4 / Phenom X2 ด้วยความที่เป็นซิปเซตที่ออกมาพร้อมๆ กับ CPU แน่นอนว่าเทคโนโลยี Hyper Transport 3.0 ก็จะต้องติดพวงมาด้วยเช่นกัน พร้อมกันนี้ซีรี่ย์เก่าอย่าง AM2 นั้นก็ยังสามารถใช้งานได้ และซิบเซตที่มาบนเมนบอร์ด Northbridge จะต้องเป็นเจ้า AMD RD790FX ส่วน Southbridge เป็น ATI SB600

สำหรับหน่วยความจำนั้น ด้วยการรองรับ CPU AM2+ ต้องใช้งานรวมกับเมโมรี DDR2 เพียงอย่างเดียว ความเร็วของหน่วยความจำที่ใช้กับเมนบอร์ด ASUS M3A32-MVP Deluxe/WiFi-AP นั้นจะมีความเร็วตั้งแต่ DDR2 1066 / 800 / 667 / 533 ได้ทั้งแบบ ECC และ non-ECC รองรับความจุมากสุดถึง 8 GB พร้อมสามารถจ่ายไฟของเมโมรีเป็นแบบสองเฟส
          ใช้อยู่...อิอิ

Comment

Asrock
            ก็ใส่ได้นะ

Comment

เอา abit ax78 ถูกๆ 3100
              มีตังหนอ่ยก็ DFI LANPARTY DK 790FX = 5800
              MSI ก็มีครับ K9A2 CF ม่ะรุเท่าใย - -*

Comment

DFI LANPARTY LP DK 790FX-M2RS = 5800 บาท

DFILANPARTY UT 790FX-M2R = 9500 บาท ภาคจ่ายไฟดิจิตอลครับ

2ตัวนี้ล่ะครับท่าน..สุดตรีนครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เชียร์ DFI กานเยอะจริงๆ

แล้วราคาของเจ้า M3A32 MVP Deluxe/WiFi-AP ล่ะครับ
                  Last edited by Coolsman; 7 Jul 2008, 00:55:37.

Comment

น่าจะประมาณ 7พันก่าๆ นะครับม่ายแน่ใจนะ

Comment

DFI LANPARTY DK 790FX = 5800

Comment

Originally posted by lchayawatl View Post
                        ใช้อยู่...อิอิ
                        ของดีจิง ราคาเท่าไรครับ ช่องต่อการ์ดตั้ง4ช่องแน่ะหูยแจ่มจิง

Comment

คิดไม่ตกเลยแหะ หรือจะไปรอ DDR3 ออกมาสู่ต้องตลาดแบบราคากลางๆแล้วค่อยยกชุดใหม่ดีหว่า

Comment

Originally posted by taylkapook View Post
                            ของดีจิง ราคาเท่าไรครับ ช่องต่อการ์ดตั้ง4ช่องแน่ะหูยแจ่มจิง
                            7900ครับ ช่องเสียบการ์ด4ช่องแต่ตอนนี้ไม่มีการ์ดสักช่อง-*-(ขายตัวเก่าไปเกือบตังซื้อ4870อยู่)

Comment

ตัวนี้ก็แจ่มครับ ของ ABIT

เพิ่มออกใหม่ กับ chipset แรงๆ

Abit :AN78GS

chipset NVIDIA@GeForce 8200

ทำขึ้นมาเพื่อ Phenomแท้ๆ

ราคา 3500 ครับ

Comment

Working...
                              X