Announcement

Collapse
No announcement yet.

Linksys WAG54G ของผมเป็นไรไป ใช้พอร์ต Lan ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Linksys WAG54G ของผมเป็นไรไป ใช้พอร์ต Lan ไม่ได้

เวลาใช้ไวร์เลสไม่มีปัญหา

แต่พอต่อเข้ากับคอมโดยสาย Lan

ไฟมันจะกระพริบตลอดเวลา

ที่คอมมันก็จะแสดง Status Lan ว่า Unplug

สักพักมันก็จะต่อได้ สักพักมันก็ Unplug อีก

เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ เลยต่อเน็ตมาจากเราเตอร์ไม่ได้เลย

Reset แล้วไม่รู้กี่รอบ เซ็ง โคตรๆ

ต้องส่งซ่อมอย่างเดียวเลยรึเปล่า รึซื้อใหม่เลยดี

เพราะมันต่อเน็ตก็หลุดบ่อยด้วยอ่ะ เลยต้องใช้เราเตอร์อื่น

ปล.ผมใช้ Huawie MT800 เป็น Router ต่อเน็ต แล้วเข้าที่WAG54G

ตัวนี้เวลาต่อเน็ตสักพัก(ใหญ่ๆ)มันก็หลุดเหมือนกัน มันเป็นที่อะไรครับ เน็ตทรูนะครับ

ขอบคุณมากครับ

WAG 54Gของใคร เสีย โทรมาแล้วกัน 300 พอ อิอิ

Comment

ลองเปลี่ยน C ดูนะครับ ตามlink http://gavinbenda.com.au/2007/05/27/...r-replacement/
      ผมก็เป็นเดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกนะครับ พอดีน้องเอาไปใช้เป็นนานแล้วมันไม่บอก ไม่งั้นคงเคลมไปนานแล้ว

Comment

ลองเปลี่ยนสายแลน ดูยัง หรือสายเดิมแต่เปลี่ยนเครื่องลอง อาจไม่ได้เป็นที่อุปกรณ์นะ ลองดู

Comment

จื้ม Hard reset แล้วตั้งค่าใหม่หมดครับ

Comment

ลอง เสียบช่องที่ 4 ดูครับ

Comment

ลองเช็คตามนี้นะครับ

ปรับ Port Lan คอมเป็น 10M Half ถ้า ขึ้น Connect แสดงว่า C กรองไฟ เสีย ให้ลองหามาเปลี่ยนครับ

เปลี่ยนตัวที่วงไว้ในรูปนะครับ

ปล.ในรูป เป็นของ WAG54G V2 ครับ

Comment

แต่ถ้าเป็น WAG54G V1 ให้เปลี่ยน Capacitor ตัวที่วงสีแดงไว้ตามรูปนะครับ

Comment

Working...
                X