Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกทีนะคะ เรื่องเปลี่ยน CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกทีนะคะ เรื่องเปลี่ยน CPU

คือว่าดูที่บอร์ดที่ใช้อยู่อ่ะค่ะ กล่องมันเขียนว่า Support P4FSB 533

แต่ว่าลองดูที่ Cpu ที่จาเอามาใส่ มันเป็น P43.00/1/800 นี่ใส่ได้มั้ยค่ะ

คือเดาเอาว่า เป็น FSB 800 ใส่ได้ใช่มั้ยค่ะ

ขอให้ตอบว่าได้นะคะ

ไม่อยากซื้อใหม่ ง่ะ

ขอบคุนพี่ๆล่วงหน้าค่ะ

ใส่ได้ แต่มันจะเหมือนกับคล็อกบอร์ดนิดหน่อย
    ให้ Socket เดียวกันก็พอ ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่
    แล้วอย่าลืมทาซิลิโคนด้วยครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      ใส่ได้ แต่มันจะเหมือนกับคล็อกบอร์ดนิดหน่อย
      ให้ Socket เดียวกันก็พอ ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่
      แล้วอย่าลืมทาซิลิโคนด้วยครับ
      ต้องทาซิลิโคนเพราะอะไรหรอคะ

แบบว่า ไม่รู้เรื่องอ่ะค่ะ

แล้วคือว่า เมย์จาเอาไปให้ที่ร้านเค้าใส่ให้อ่ะค่ะ แบบว่า จาให้พี่ชายทำ แต่เค้าไม่อยู่ กัวว่า ขาจาหัก ~>,<~

ขอบคุนนะคะ

Comment

ถ้าเป็น Socket 775 มันไม่มีขาแล้วครับ ไม่ต้องกลัวขาหัก

ทาซิลิโคนเพื่อให้ CPU ส่งผ่านความร้อน ผ่านซิลิโคนไปยังซิ้งค์ได้ง่ายขึ้นครับ
        ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร เวลาแกะออกมา อย่าไปโดนซิลิโคนที่มันทาไว้อยู่แล้วละกัน
        แต่จะไม่ดีเท่าทาใหม่อะนะ

Comment

ให้ที่ร้านคอม เค้าเปลี่ยน CPU ให้นี่เค้าคิดราคาเท่าไหร่อ่ะค่ะ พี่ๆ รู้มะคะ

แพงมากมั้ยคะ

Comment

ยกไปหนักเปล่ามั้ง ต้องยกไปตั้ง 2 เครื่อง
            ซิ้งค์ของ 775 ก็ถอด + ใส่ได้ไม่ยากครับ

แล้วร้านไหนมันเกิน 100+ แพงแล้วล่ะ

Comment

ถ้าบ้านอยู่ไกล้จะไปทำให้ฟรีเลยครับ

Comment

อยู่แถวไหนล่ะ เดี๋ยวไปทำให้ อิอิ

Comment

...

Comment

......

Comment

Working...
                    X