Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาปิดคอม คลิก TUNE OFF เเล้วPC ไม่ปิด จอปิด งงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาปิดคอม คลิก TUNE OFF เเล้วPC ไม่ปิด จอปิด งงครับ

เวลาปิดคอม คลิก TUNE OFF เเล้ว เเต่ PC ไม่ดับ เเต่จอดับปกติ งงครับ

สาเหตุเพราะอะไรครับ มีการช็อตภายในบอร์ดรึเปล่า ปกติก็ใช้งานได้ดี อยู่ดีดี ปิดเครื่องเเต่เครื่องไม่ปิด กด ตรงสวิทเปิดปิดหน้า pc ก็ไม่ดับ ต้อง ปิดสวิทที่ตูด PSU เเทน

กำลังเช็คเครื่องอยู่ใครรู้ หรือเคยเจอปัญหานี้ช่วยตอบทีครับ ขี้เกียจรื้อเมนบอร์ดออกจากเคส T T

Comment

กด turn off ครับ อย่าไปกด tune off

Comment

วินโดว์เอ๋อป่าวครับ

Comment

ที่ว่าไม่ดับอะไรมันละครับที่ไม่ดับ ไฟที่เมาส์ป่าวครับ หรือ พัดลมต่างๆในเคสยังหมุนและไฟฮาร์ดดิสยังแดงอยู่..

Comment

Originally posted by นายฮ้อยทมิฬ View Post
            พัดลมต่างๆในเคสยังหมุนและไฟฮาร์ดดิสยังแดงอยู่..
            มันไม่ดับครับ มีจออย่างเดียวที่ดับปกติ

Comment

สงสัยเครื่องจะชอบจอดับ

ระวังนะครับท่าน

(ตามมุขทันไหมหว่า)

ที่ไม่ดับนี่ติดทั้ง พัดลม cpu ไฟmouse ใช่ไหมเอ่ย
              ลอง check board ดูครับ

ถ้าพัดลม case ติดด้วย check power supply ดูว่าพัดลม power ติดไหม
              ถ้าติดก็... น่าจะ power
              ถ้าไม่ติด ผีน่าจะหลอก

Comment

ผมก็เป็นง่ะ หาวิธีแก้ไขอยู่เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                X