Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน guru (ผู้รู้) ทั้งหลายหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน guru (ผู้รู้) ทั้งหลายหน่อยครับ

คือด้วยความไม่รู้ของผมอะครับอยากจะทราบว่าเกี่ยวกับเรื่องของบัส อะครับ บอร์ดตัวเดียวกันครับ

ระหว่าง 1.q9450 fsb 1333 ram ddr 2 fsb 800
    กับ 2.q9450 fsb 1333 ran ddr 3 fsb 1333

อันไหนเร็วกว่ากันครับ

แล้วอันที่ 1. จะมีขอขวดหรือปล่าวเหรอครับ

รบกวนอีกทีนะครับ ผมไปร้านมา เห็น ram DDR 2 fsb 1066 นี้คือตัว clock หรือปล่าวครับ หรือว่าตัวมาตรฐานครับ

ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบทุก เรป นะครับ ขอบคุณมากครับ

เอ่อ ของ cpu กะ ram มันคนละตัวกันอ่าคับ

Comment

แรม DDR3 เร็วกว่า DDR2 อยู่แล้ว แต่ต้องดู CL ด้วย

ตัว DDR1066 ไม่ได้คล็อก แต่มันสามารถรัรได้โดยเสถียรครับ

Comment

แล้ว รหัสซิงของแรม 4-4-4-4 ไรเนี่ย มานคืออะไรเหรอครับ วันนี้ไปเดิน พันทิบ มา งง มากครับ

Comment

Working...
        X