Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครแชร์แรม Note book เป็นบ้าง คร้าบ..ช่วยสอนหน่อยนะ ครับ อยากรู้จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครแชร์แรม Note book เป็นบ้าง คร้าบ..ช่วยสอนหน่อยนะ ครับ อยากรู้จริงๆ

โดยปกติ จะ Auto Share ครับ เข้าไปปรับไม่ได้

Comment

แสดงว่าแรมที่มีอยู่ นั้นมันจะดึงไปใช้อัตโนมัตเหรอ ครับ

แล้วถ้าอยากจะแบ่งไปใช้จริงๆ ล่ะจะทำไง เพราะตอนนี้ต้องใช้ โปรแกรม 3D Max น่ะ ครับ..

Comment

ตามที่ท่านบนบอกแหละครับ มันเป็นแบบ ออโต้ ถ้าหากมีการใช้งานแรมการ์ดจอมาก มันก็จะมาดึงแรมจากระบบไปใช้งานโดยอัตโนมัตจ้า

Comment

คงแล้วแต่ยี่ห้อน่ะครับ

COMPAQ V3607TU ที่เป็น Intel X3100 อันนี้ผมยังหาที่ปรับไม่เจอ
          BenQ T31 ที่เป็น ATI X1150 อันนี้ปรับใน BIOS ได้เลยครับ ปกติจะเป็น Auto แต่ตอนนี้ผมปรับไว้ที่ 256MB

Comment

ไปปรับที่หน้าไบออสครับ มีอยู่ลองดูรุ่นเวอร์ชั่นไบปปสใหม่ๆดูจะdedicateได้มากขึ้นครับ

Comment

Working...
            X