Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนซิ้งค์ดีมั้ยครับ หรือส่งเครมดี 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนซิ้งค์ดีมั้ยครับ หรือส่งเครมดี 9600GT

คือ เจอปัญหา เล่นๆ อยู่แล้วดับ คาดว่าน่าจะมาจาก การ์ดมานมีปัญหา แต่ อุณหภูมิ Idle มัน 52-55 อ่ะครับ ไม่รู้ปกติดีรึเปล่า ว่าจะหา ซิ้งค์มาเปลี่ยน หรือส่งเคลมดีครับ เป็น Winfast 9600GT น่ะครับ

ไฟไม่พอรึป่าวครับ

Comment

ผมว่าเอาไปเคลมดีกว่า
      เพื่อความสบายใจ (ถ้าเป็นที่ตัว VGA นะ)

Comment

Originally posted by YuE View Post
        ไฟไม่พอรึป่าวครับ
        Enermax 460W ครับ ไฟพอแน่นอน ตอนแรกก็นึกว่า PSU เสีย เอาไปเปลี่ยนมาทีนึง อาการหายไปซักพัก ตอนนี้กลับมาอีกล่ะครับ แถมหนักขึ้นเรื่อยๆด้วย -_-"

Comment

ลองเปลี่ยนตัว 600w เรยงับ ผมไช้PSU 500wบ้านๆ
          ตัวละ400 บาท เอง ลากCPUนิดหน่อยไม่รุเปงไรนะ
          ยังเอา Sappire 3870 untimate อยู่เรยไม่มีดับ
          แต่ร้อนมาก

Comment

Originally posted by prieaw View Post
            ลองเปลี่ยนตัว 600w เรยงับ ผมไช้PSU 500wบ้านๆ
            ตัวละ400 บาท เอง ลากCPUนิดหน่อยไม่รุเปงไรนะ
            ยังเอา Sappire 3870 untimate อยู่เรยไม่มีดับ
            แต่ร้อนมาก

หง่ะ คำตอบกับคำแนะนำ ขัดแย้งกันในตัว ยังไงไม่รู้แฮะ -_-" ยังไงก็ขอบคุณอีกหนึ่งความเห็นน่ะครับ

Comment

ถ้ามีปังหาจิงๆ อยู่ในประกันก็ส่งเคลมดีกว่านะผมว่า...

Comment

ตัดสินใจแล้วครับ ส่งเคลมเลยดีกว่า เหอ ๆ ๆ ขอบคุณทุกท่านสำหรับความเห็นน่ะครับ

Comment

ผมเคยใช้ psu 400w+9600Gt@700/2000 e8200@3.00 รอบแรกซื้อการ์ดมาการ์ดพังบลูสกรีนส่งเครม-*-

เครมพอได้ของมาไม่มีปัญหาคับผม ไฟพอชัวร์ idle 55-60 คับ

ปล.ผมว่าน่าลองส่งดูนะ ถ้าการ์ดพัง

Comment

Working...
                  X