Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ไม่เคยเจอปัญหานี้

เมื่อเร็วๆนี้ ได้ ประกอบเครื่องใหม่ให้เพื่อน แล้วลงวินโดวครับ

ตอนแรกลงวิสต้าก่อน

ลงไดรฟเวอร์ครบปุ้ป ลองเล่นเกมส์ BIOSHOCK ดู ปรากฏว่าเล่นไม่ได้ครับ

ลงตามเครื่องผมทุกวิธีก็เล่นไม่ได้ครับ ขึ้นเออเรอร์ ที่ไม่เคยเห็นครับ ประมานว่า ไม่ซัพพอร์ท side - by - side อะไรก็ไม่รู้

ลองเกมส์ที่ 2 lost plannet ก็ขึ้นเออเรอในตอนเช้าเกมส์ ว่า Steam is not running : to play Lost plannet , Steam need to running คล้ายๆ กับ Bioshock เลย กดปุ้ปก็หลุดเลย

เลยลองเอาไดรเวอร์แผ่นแถมในกล่องมาลง คราวนี้ตอน ดับเบิ้ลคลิ้กที่ ไอคอนเข้าเกมส์ ขึ้น Err09 : unsupport function ครับ

ลอง xp ก็เหมือนกัน

สเปคผม

E8200
    P5kc
    8600GT
    ram(1066) 2 g
    ไม่เจอแบบนี้

เครื่องเพื่อนผม

e7200
    p5kc
    8600gt
    ram (800) 2g

สเเปคแทบไม่ต่างครับ
    Last edited by yohunalone; 6 Jul 2008, 20:21:39.

น่าจะเป็นที่ windows ที่ลง อาจจะไม่สมบูรณ์ หรือมี error อะไรบางอย่างนะ ลองเปลี่ยนแผ่น windows ที่ใช้ลงดูคับ

ไม่ก็ลองเซ็ท windows compatible ให้เป็น xp sp2 ดูก่อนคับ อาจจะได้
    Last edited by Pow; 6 Jul 2008, 22:49:30.

Comment

ผมว่าเป็นที่แคร๊ก เพราะเคยเจอเหมือนกัน กับ Lost Planet น่ะ

Comment

Working...
      X