Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความแตกต่างของ220*10 กับ 200*11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความแตกต่างของ220*10 กับ 200*11

เปลี่ยนตัวคูนเปลี่ยนบัส แต่ความเร็วเท่ากันอันไหนจะดีกว่าหรอครับและอันไหนต้องการไฟสูงกว่าครับ

เอาเป็นว่าแบบไหนน่าใช้กว่าละกันครับ ขอฟามรู้นิดนึง

220*10 แรงกว่า เพราะได้ FSB 880 นะ

Comment

ู^
      ^
      ^
      ตามนั้นงิ

Comment

แล้ว220*10มันจาบริโภคไฟมากกว่าหรือร้อนกว่า200*11มะครับ

Comment

Originally posted by บ้านจน View Post
          แล้ว220*10มันจาบริโภคไฟมากกว่าหรือร้อนกว่า200*11มะครับ
          ***งกันนิดหน่อย ใช้ไฟเท่ากันก็ชิวๆแลัวงับ .... เล่นตัวคูณอย่าลืมเรื่องอัตราทดแรมด้วยนะ นั้นก็สำคัญ

Comment

^
            ^
            ^
            ตามนั้นงิ

Comment

งุงิ

Comment

งิงุ

Comment

AMD อิอิ

Comment

Originally posted by บ้านจน View Post
                    เปลี่ยนตัวคูนเปลี่ยนบัส แต่ความเร็วเท่ากันอันไหนจะดีกว่าหรอครับและอันไหนต้องการไฟสูงกว่าครับ
                    เอาเป็นว่าแบบไหนน่าใช้กว่าละกันครับ ขอฟามรู้นิดนึง

สำหรับผมไม่เห็นจะต่างกันเลยแฮะ ทดลองที่

356 x 9 = 3.2 CL 5-5-5-15
                    400 x 8 = 3.2 CL 5-5-5-15

(หรือแม้กระทั้ง 356 x 9 = 3.2 CL 4-4-4-12)

super PI ต่างกันไม่ถึง วิ
                    3Dmark 06 ต่างกันไม่ถึง100
                    วัดไม่ได้ด้วยความรู้สึก FSB 1432 หรือ 1666+ ก็ไร้ค่าในสายตาผม เพราะมันไม่ได้เร็วขึ้นเลย

ต้องเล่นที่ GHz เร็วขึ้นเห็นๆ ฟันธง !!!

ปล. ที่ผมทดลอง ไฟเท่ากัน ทั้ง 2ตัวคูณนะคับ รู้สึกว่ามันไม่ได้ต้องการไฟเพิ่มแต่อย่างใด
                    แต่ถึงกระนั้น ต้องทดลอง run 2หัว หรือ 4 หัวด้วยเครื่องของคุณเอง ว่าจะดับหรือเสถียรหรือป่าว

Comment

Working...
                    X