Announcement

Collapse
No announcement yet.

UP or DOWN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• UP or DOWN

ใช้ AMD ตั่งแต่เริ่มใช้คอมพ์ไม่เป็น สุดท้ายที่กำลังใช้อยู่ BE 2300 เห็นราคา 4600+>>5200+
    จูงใจมาก แต่ไม่รู้ว่ามัน Up หรือ Down กันแน่ ขอความเห็นหน่อยครับ
    MB= MSI K9N4
    VGA= FX 8400 GS 256MB
    RAM= DDR2 Kington 1G

ใช้งานด้านใหนเป็นหลักครับ
    เพิ่มให้เหมาะสมกับใช้งานดีกว่า นะ
    ถ้าเล่นเกมส์ Up CPU ไป มันจะไม่ตรงจุด นะ (เปลี่ยน VGA เพิ่ม RAM ถึงจะถูก)

Comment

เปลี่ยนเลยงับ ตอนแรกผมไช้ ath 3200+ ไม่ไช่ x2 เล่น Assasin creed กระตุกได้ไจแต่พอเปลี่ยน cpu เป็น6000+ X2 แล้วหายกระตุกเลยงับ X2-6000+ Asusm2n- sli แซบหลาย 3870 Toxic Ram 2G ตอนนี้ลื่นมากๆเปิดสุดทุกอย่าง

Comment

4600+ เป็น 5200+
        วัดความรู้สึกต่างกันน้อยมากครับ ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน CPU เลย

Comment

ซื้อ VGA ดีกว่าครับ ถ้าเล่นเกมส์

ถ้าทำงาน ซื้อ 6000+ ตอนนี้ ถูกมากๆครับ

Comment

Working...
          X