Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDDอาการเเบบนี้มัน.........ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDDอาการเเบบนี้มัน.........ยังครับ

อาการมันนะครับ
    -มีเสียงดังเหมือนเครื่องเล่นCDที่มันอ่านเเผ่นไม่ได้(บรรยายไม่ถูุก)เสียงมันดังตลอด
    -อยู่ดีไดร์หายไปเฉยๆ ตั้องRestartมันถึงจะออกมาอีกรอบ

ตอนซื้อมาผมก็รู้สึกมันอ่านเเรงผิดปกติ(ซื้อต่อจากคนในเวปนี้อะครับ)เเต่ไม่เอะใจพอใช้มาได้2เดือนอาการเริ่มรุนเเรง ตอนนี้มันก็ยังดังอย่างต่อเนื่อง ซี้ดๆ เเทร๊ดๆ
    ตั้งเเต่รับมาไม่เคยตกเคยไม่หล่นห่อไอ่เเผ่นเป๊อะเเป๊ะๆอย่างดี

เกือบลืมๆประกันมันรับเครมไหมครับอาการเเบบนี้ แล้วอาการเเบบนี้มันเกี่ยวกับไฟจากPSUมันจ่ายไม่พอรึเปล่าครับ
    คือผมต่อHdd 3ตัว
    พัดลม 12mm 4ตัว (1ตัวติดซิ้งค์)
    เเรม 1*2 1คู่
    8500GT 1อัน
    CD-RW 1ตัว
    เเต่ผมใช้ PSU450W บ้านๆ(บ้านมากๆ) มันเกี่ยวรึเปล่าครับ
    Last edited by Z1; 7 Jul 2008, 14:47:58.

ดันๆ ซี๊ดๆ เเทรดดๆ

Comment

ดันให้Hddเเรง(เสียง)

Comment

รอจอมยุทธมาเเถลง

Comment

เคลม

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เคลม
            เครมได้ใช่มั้ยครับอาการเเบบนี้

Comment

Originally posted by Z1 View Post
              เครมได้ใช่มั้ยครับอาการเเบบนี้
              เอาไปเคลม
              บอกว่ามันเปิดติดมั้งไม่ติดมั้งค้างมั้ง
              และมีเสียงดังมากกกกกกกกกกกก
              เดี๋ยวก็ได้ตัวใหม่

Comment

Backup ด่วนเลยท่าน

Comment

Originally posted by Tetsunosuke View Post
                  Backup ด่วนเลยท่าน
                  กำลังทำเลยทั่นรอลุ้น มันจะเปิดมาเห็นไดร์อีกรึปล่าว

Comment

ท่าทาง ใกล้จะเสียแล้ว เครมด่วน !!

Comment

พอถอดHddออกตัวนึงใช้งานได้ซะงั้นรึว่าเป็นกับไฟไม่เต็มจริงๆ

Comment

psu เสื่อม จ่ายไฟไม่พอ ถ้าปล่อยไว้นานๆ HDD เจ๋งไปด้วยครับ

Comment

Originally posted by hUman fuRy View Post
                          psu เสื่อม จ่ายไฟไม่พอ ถ้าปล่อยไว้นานๆ HDD เจ๋งไปด้วยครับ
                          คงจะจริงอะท่าน เพราะตอนนี้ถอดHddออกไป1ตัวเเล้วมันกลับใช้ได้ปกติเปิดเครื่องดูอาการได้4ชม

Comment

ส่งเคลมเลยครับถ้าประกันยังอยู่

Comment

ถ้าเป็นตั้งแต่ตอนที่ซื้อมา มันก็คงเสียตั้งกะอยู่กับเจ้าของเก่านั่นแหละครับ (ขายของห่วยมากๆ)

ของผมใช้ WD 640 GB ยังไม่มีเสียงเลยซักนิด เงียบมาก

Comment

Working...
                              X