Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 30000 จัดให้ทีครับท่านทั้งหลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 30000 จัดให้ทีครับท่านทั้งหลาย

ได้ทั้ง 2 ค่ายนะครับ เอาสามอย่างครับ

1. Mainboard
    2. CPU
    3. VGA ได้ทั้งสองค่าย

ป.ล. Ram ด้วยครับ ม่ายรวมในงบ 30000 นะครับ

ขอบคุณครับ...ที่คนไทยม่ายทิ้งกัน
    Last edited by wanchat555; 7 Jul 2008, 03:28:38.

เอาไปทำอะไร

Comment

งาน 3D เล่นเกม ฟังเพลง ดูหนัง แปลงไฟล์หนัง...ประมาณนี่อ่ะครับ

Comment

Q9450 12000
        ASUS P5Q PRO 4800
        HD4870 DDR5 12000

Comment

แล้วถ้าเปง AMD อ่ะครับ...แนะนำน่อยครับ

Comment

ดันครับ...

Comment

ช่วยแนะนำ RAM ให้ด้วยครับ...Thank You.

Comment

งบนี้ AMD สุ้ไม่ใหวครับ

แต่ก็ตามนี้ครับ

X4 9850 9800
                DFI LANPRATY ULTRA M2 9800
                HD4870 11500

RAM GEIL ULTRA 800 1Gx2 2Gx2 จะอะไรก็ตามสัทธาครับ

Comment

ทำไม AMD ถึงสู้ม่ายไหวอ่ะครับ พี่วิกร...รึว่างานหนักๆ AMD เอาม่ายไหวครับ T_T

Comment

AMD ทำได้ทุกอย่างครับ ไม่มีอะไรที่ AMD ทำไม่ได้ แต่ถ้าถามว่า งาน1ชิ้น ไครทำงานได้ไวกว่ากัน 2รุ่นนี้ ก็ต้อง INTEL ครับ ไม่ได้หมายความว่า MAD ทำงานไม่ได้ ทำได้แน่นอน

ดูนี้ซิ http://www.thai-amdclub.com/showthre...?p=764#post764

Comment

รบกวนพี่วิกรครับสเปกขั้นต่ำของคอมที่สามารถใช้ vista ได้ต้องประมาณไหนครับ...พอดีน้องแถวบ้านมันมาถามผมครับ

Comment

CPU 2 หัว รุ่นใหนก็ได้ครับ
                        RAM 2 G
                        เท่านี้แหละครับ ที่เหลือก็ตามความเหมาะสม

Comment

แล้วถ้าหลายชิ้นหรือหลายอย่างอ่ะครับ เช่น แปลงไฟล์หนังอยู่แล้วอยากฟังเพลงไปด้วยอ่ะครับ

รุ่นไหนทำได้ดีก่ากันครับ...ขอบคุณครับ

Comment

อืมครับ...ของน้องผมก็แปกไปเพราะของมันเปง PD 805 ครับ แรม 1.5Gb เองครับ T_T

Comment

Originally posted by wanchat555 View Post
                              แล้วถ้าหลายชิ้นหรือหลายอย่างอ่ะครับ เช่น แปลงไฟล์หนังอยู่แล้วอยากฟังเพลงไปด้วยอ่ะครับ

รุ่นไหนทำได้ดีก่ากันครับ...ขอบคุณครับ
                              งานแบบนี้เวลาฟังเพลง มันแทบจะไม่เบียดเบียนCPU เลยครับ CPU อะไรก็ทำได้

ต้องงานที่ดึงพลังจาก CPU แบบ 100% แล้วทำงานแบบนั้น ทั้ง 3-4 อย่างเวลาเดียวกันดูครับ อันนี้น่าคิดครับ แต่ในความเป็นจริง ไครจะทำแบบนั้นสักกี่คนครับ

Comment

Working...
                              X