Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW: MSI P45 ZILENT Limited Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• REVIEW: MSI P45 ZILENT Limited Edition

รีวิวแบบบ้านๆ ตามประสาคนรู้น้อยนะครับ รูปอาจไม่ชัดเพราะใช้แค่กล้องคอมแพคธรรมดา
    .............................................................................................

รุ่นนี้เค้าว่าเป็น Limited Edition แต่ก็มีให้เห็นมากมายครับ หาไม่ยากอย่างที่คิด
    ที่พันทิบมีหลายร้านเลย ทั้งชั้นล่างและชั้นบน แต่ไม่ขอบอกนะครับว่าร้านไหน
    ....ขนาดกล่องที่ใหญ่โตมากมาย ลองดูขนาดเมื่อเทียบกับเมาส์ดูครับ

Comment

เมื่อถอดกล่องด้านนอกออกแล้ว กลายเป็นกล่องดำที่ดูดุดันขึ้นเยอะ ...

Comment

ภายในชุดประกอบด้วย ตัวเมนบอร์ดใส่มาในแพคเกจปกติของรุ่น P45 Platinum
        แล้วก็ Heatsink ZALMAN รุ่น 9500 TPM คือ ขาพัดลมมีสี่ขา ปรับรอบได้อัตโนมัติ

Comment

เป็นซิ้งค์ที่สวยงามมากเลยครับ ขนาดตัวก็ใหญ่สะใจจริงๆ
          ประกอบด้วย Heat-pipe 6 ท่อ กับพัดลมความเร็ว 2600 rpm

Comment

ดูด้านข้างบ้างครับ ฟินเรียงตัวกันถี่มาก แต่ก็แข็งแรงถึงแม้จะจับจะดัดก็ไม่เสียรูปง่ายเหมือนซิ้งค์ทั่วไป

Comment

ส่วนผิวหน้าสัมผัส เงามากครับ แล้วก็เรียบไม่มีร่องเล็กๆให้เห็น ... ดีกว่ารุ่น 8700 ที่ผมเอามาวางเทียบกันซะอีก

Comment

เทียบขนาดความสูงกันนะครับ ระหว่าง 9500 กับ 8700 ...ใครที่เคสเล็กคงใส่ได้แต่ปิดฝาไม่ได้

Comment

มาดูที่ตัวกล่องเมนบอร์ดกันบ้างครับ ... ฟีเจอร์อะไรไม่รู้เยอะแยะ ขยันตั้งชื่อกันไปต่างๆนานา

Comment

อุปกรณ์ที่เค้าให้มานะครับ
                    สายแพ IDEx1,สายแพ Floppyx1,สาย satax4,สายแปลงไฟ satax2
                    panel หลังบอร์ด,bridge crossfire,USB + FIREWIRE,คู่มือ,ไดรเวอร์

Comment

ที่ผมชอบอยู่ตรงนี้ครับ สาย SATA ที่ให้มาเป็นแบบ lock ได้....แหะๆ เคยใช้แต่บอร์ดถูกๆเลยไม่เคยได้
                      ส่วน jumper นี้จะเรียกว่าอะไรดีครับ มันช่วยให้ต่อสายจาก case ลงบอร์ดได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องเพ่งจิ้มอีกแล้ว
                      สุดท้าย Bridge Crossfire ทีแรกก็งงว่ามันให้มาทำไม.....อ้อ นึกออกละว่าระยะ***งแต่ละการ์ดมันมากกว่า

Comment

รูปเต็มๆของบอร์ดครับ โอ๊ว....สีทองสวยสดงดงาม

Comment

ชัดๆกับ Heatsink ตรง Northbridge ครับ

Comment

รูปจะสังเกตุเห็นได้ชัดว่าซิ้งค์นั้นครอบส่วนที่ทำให้เกิดความร้อนได้แทบทั้งหมดเลย

Comment

ระยะ***งระหว่าง PCI-E 1 กับ PCI-E 2 กว้างกว่าปกติ ช่วยให้การ์ดตัวแรกไม่ร้อนเมื่อทำ crossfire

Comment

Working...
                              X