Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกียวกะ menu ใน MS office 2003 ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกียวกะ menu ใน MS office 2003 ช่วยหน่อยครับ

คืออย่างนี้ครับ

ตอนแรกผมได้ลง MS office ภาคภาษาไทยลงไป ทำให้ไม่มี menu ในโปรแกรมเป็นภาษาอังกฤษเลยครับ ดังนั้นผมก็เลยทำการ Uninstall ใหม่ แล้วลง MS office ภาคภาษาอังกฤษ + ตามด้วย Thai MUI pack ผมปรากฏว่า สามารถสลับภาษาของ menu ในโปรแกรมได้แล้ว

ทีนี้ปัญหามาเกิดใน MS outlook ครับ คือ เมนูด้านบนเป็นภาษาอังกฤษไปแล้ว แต่เมนูด้านซ้ายที่เป็นชื่อ พวก Inbox, sent, delete, ยังเป็นภาษาไทยอยู่เลย แก้ให้เป็นภาษาอังกฤษไม่เป็น

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าต้องทำอย่างไร ช่วยทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

ดันครับ

Comment

Working...
    X