Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณา ช่วยจัดสเปคให้ผมทีคร้าบบ คิดเสียว่าสงสารคนแก่ตาดำ ๆ นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณา ช่วยจัดสเปคให้ผมทีคร้าบบ คิดเสียว่าสงสารคนแก่ตาดำ ๆ นะ

จะซื้อคอมแต่ไม่รู้เรื่องฮาร์ดแวร์เลยครับ ด้อยปัญญามาก ๆ
    วานคนในนี้ช่วยที หน้าที่หลัก ๆ ก็มี

ทำงานกราฟฟิกพวก photoshop , illustrator , indesign ประมาณนี้
    เล่นเน็ต
    เล่นเกมที่ไม่ได้เน้นภาพสวยหรูอลังการณ์มากมายมหาศาล ลินเนจอะไรพวกนี้ไม่เล่น

อ่อ.. ขอเมนบอร์ดแบบที่รองรับการ์ดตัดต่อด้วยนะครับ เผื่อว่าวันข้างหน้าอาจจะต้องได้ใช้งาน

งบอยู่ที่ 20000 ถึง 25000 ไม่รวมจอนะครับ (จะเอาอยู่รึเปล่า) ถ้าแนะนำจอมาให้ด้วยก็จะเป็นพระคุณมากเลย

ปล ขอหลาย ๆ ความเห็นนะครับ ถ้าใครแนะนำแตกต่างกันมาก็ช่วยบอกด้วยว่ามีข้อดีข้อด้อยอะไรยังไง

ขอบคุณมากล่วงหน้าคร้บ

ปล๒ ใครใจดีมาช่วยตอบขอสาธุให้กูเกิ้ลมาเชิญตัวไปทำงานด้วยเลย

เจี๊ยก ผิดหมวดอีกแย้ว

Comment

อิอิ

Comment

cpu E2180
        p5 ld2 se-c
        ati asus eax1550 256mb
        ddr2 667/1024*2
        lcd samsung 940 bw
        psu 500w g-view - delux
        atx g-view nemo
        md tech + keybord logitech

สเป็คนี้เร็วสะใจมากเลยคับ ผมใช้อยู่ด้วย ราคาประมารณ 2 หมื่นคับ

Comment

Working...
        X