Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAAG รุ่นไหนดีสุดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAAG รุ่นไหนดีสุดคับ

SAAG 10R 1000W
    SAAG PENTAS01 1500W
    SAAG 10S 1000W
    SAAG 20S 2000W
    SAAG 82S 820W
    อันสุดท้ายนี้เอามาเปรียบเทียบคับ เห็นราคาไม่แพง
    Creative Inspire SBS 2.1

เพื่อนๆๆๆว่าชอบเสียงตัวไหนมากสุดคับ ขอบความคิดเห็นหน่อยคับ

ใช้ 2 ตัว ชอบ SAAG 10S 1000W เสียงกลาง-เบส-แหลม ผมว่า OK ส่วนอีกตัว SAAG 82S 820W เสียงกลางไม่ค่อยออก ลำโพงซ้าย-ขวา มันตัวเล็กไป นอกนั้นไม่เคยใช้ครับ

Comment

Originally posted by ermcl114 View Post
      ใช้ 2 ตัว ชอบ SAAG 10S 1000W เสียงกลาง-เบส-แหลม ผมว่า OK ส่วนอีกตัว SAAG 82S 820W เสียงกลางไม่ค่อยออก ลำโพงซ้าย-ขวา มันตัวเล็กไป นอกนั้นไม่เคยใช้ครับ
      ขอบคุณคับ

ใครมีความเห็นอีกไหมคับ

Comment

SAAG 20S ผมว่าตัวนี้ ก็เยี่ยมนะ

Comment

20s เคยลองเทียบกับ eacan A500
          20s เสียงสูง(กรุ้งกริ้ง)ออกมาดีกว่า แต่เสียงเบสส(ซับ) มันออกมาอื้ออึงไม่กระชับเท่ากับ A500
          โดยรวมก็ OK

Comment

Creative Inspire SBS 2.1 ที่ผมฟังดูเสียงกลางสูงไพเราะดีครับเสียงเบสเร่งมากจะเสียงแตกครับ
            saag 10 s เสียงสูงดีครับใสๆ กลางพอได้ เบสพอดีครับ เปิดได้ดังกว่าตัวบน เร่งแล้วเพี้ยนน้อยกว่าครับ
            saag 10 r ดีที่สายรีโมทเอาซับยังใต้โต๊ะทีเดียว เสียงคล้าย 10 r เสียงสูงดีกว่านิดหน่อยครับ
            saag pentas01 มีสายรีโมท เสียงสูงแทงหู กลางพอได้ เบสดังดี เสียงรวมๆไม่ถูกใจผมครับ
            ตัวอื่นไม่เคยลองแบบจริงจังครับ
            แนะว่า ให้เอา 10 s หรือ 10 r ครับ ราคา 700-800 ทั้งคู่ หา sound card sb100มาสักตัว เสียงก็แจ่มแล้วครับ
            ที่ไปแนะไปนั้นใช้หูตะกั่วของผมกับความเห็นส่วนตัวครับผิดพลาดไงก็อภัยกันเน้อ

Comment

เท่าที่ดูความเห็นเพื่อนๆๆ 10S กับ20 S ถ้าจะถูกใจส่วนมากนะคับ

ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากคับ

ใครมีความเห็นอื่นๆๆ หรือมีลำโพงของใหม่ราคาไม่เกิน1000 บาท นอกเหนือจากนี้ก็เสนอมาได้นะคับ พอดีกำลังเซ้ทให้ลูกค้านะคับ งบได้ไม่เกิน1000คับ

Comment

82S ครับ

Comment

Originally posted by Transister View Post
                  Creative Inspire SBS 2.1 ที่ผมฟังดูเสียงกลางสูงไพเราะดีครับเสียงเบสเร่งมากจะเสียงแตกครับ
                  saag 10 s เสียงสูงดีครับใสๆ กลางพอได้ เบสพอดีครับ เปิดได้ดังกว่าตัวบน เร่งแล้วเพี้ยนน้อยกว่าครับ
                  saag 10 r ดีที่สายรีโมทเอาซับยังใต้โต๊ะทีเดียว เสียงคล้าย 10 r เสียงสูงดีกว่านิดหน่อยครับ
                  saag pentas01 มีสายรีโมท เสียงสูงแทงหู กลางพอได้ เบสดังดี เสียงรวมๆไม่ถูกใจผมครับ
                  ตัวอื่นไม่เคยลองแบบจริงจังครับ
                  แนะว่า ให้เอา 10 s หรือ 10 r ครับ ราคา 700-800 ทั้งคู่ หา sound card sb100มาสักตัว เสียงก็แจ่มแล้วครับ
                  ที่ไปแนะไปนั้นใช้หูตะกั่วของผมกับความเห็นส่วนตัวครับผิดพลาดไงก็อภัยกันเน้อ
                  เป็นการจับคู่ที่ลงตัวครับ ผมมี 10S จับคู่กับซาวด์ตัวไหนก็ไม่ลงตัวเท่ากับ 0100 หรือ 0060

Comment

อันนี้ผมว่าจะเอามาคู่กับออนบอร์ดหรือหรูสุดคงไม่Audigy value หรือASUS XONAR DX นะคับ หิหิหิหิหิ
                    แต่เห็นลำโพงมันมีหลายรุ่นเลยงง ว่ามันต่างกันยังไง
                    Last edited by portega; 7 Jul 2008, 23:39:53.

Comment

82S เคยไช้รุ่นเดียวนี่ล่ะ ส่วน10 s ฟังผ่านๆที่บ้านเพื่อน
                      ถึงบางอย่างจะไม่เหมือนกัน แต่มันจะมีสิ่งที่คล้ายๆกันไนลำโพงยี่ห้อนี้
                      คือเสียงเบสต้นมาเยอะ จุกอกทีเดียว แต่ deep เบสไม่ค่อยมี 82Sนี่แหล่มแผดหูค่อนข้างมาก (คงเป็นเพราะ sat มันตัวเล็กล่ะมั๊ง) รวมๆก็โอเคครับ สมราคา
                      ส่วน ครีทีฟนี่ถ้าไม่โม เสียงเบสน่าเกลียดเลยทีเดียว อิๆๆๆ
                      แต่ถ้าโม ผมว่าเสียงดีขึ้นมาเป็นกอง เคยแกะมาดูหลายๆรุ่น วงจรข้างในคล้ายๆกันน่าจะโมได้ไนแบบเดียวกันนะ แต่อย่างน้อยๆ ก็น่าแกะมาบุซัฟซักหน่อย

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                        82S เคยไช้รุ่นเดียวนี่ล่ะ ส่วน10 s ฟังผ่านๆที่บ้านเพื่อน
                        ถึงบางอย่างจะไม่เหมือนกัน แต่มันจะมีสิ่งที่คล้ายๆกันไนลำโพงยี่ห้อนี้
                        คือเสียงเบสต้นมาเยอะ จุกอกทีเดียว แต่ deep เบสไม่ค่อยมี 82Sนี่แหล่มแผดหูค่อนข้างมาก (คงเป็นเพราะ sat มันตัวเล็กล่ะมั๊ง) รวมๆก็โอเคครับ สมราคา
                        ส่วน ครีทีฟนี่ถ้าไม่โม เสียงเบสน่าเกลียดเลยทีเดียว อิๆๆๆ
                        แต่ถ้าโม ผมว่าเสียงดีขึ้นมาเป็นกอง เคยแกะมาดูหลายๆรุ่น วงจรข้างในคล้ายๆกันน่าจะโมได้ไนแบบเดียวกันนะ แต่อย่างน้อยๆ ก็น่าแกะมาบุซัฟซักหน่อย
                        ขอบคุณคับ แล้วมีลำโพงราคาไม่เกิน1000ยี่ห้อไหนอีกไหมคับ ที่เสียงดีกว่าSAAGนะคับ
                        อยากรู้เหมือนกันคับ

Comment

ตอนนี้กำลังจะซื้อเหมือนกัน ที่ลองเอาMP3ไปเสียบเข้าที่ถูกใจก็มี

1. Divoom Titan 757 ร้านทั่วไปขาย950บาทกับ1390บาท แต่BigITขาย820บาท

2. DUMHERM DH-R30 แบรนด์เกาหลีมั้งเพราะเวปมีแต่ภาษาเกาหลี ร้านทั่วไปขาย600-800บาท

SAAGเคยฟังแค่แปปเดียวอ่ะครับ 82Sโครตแหลมเยี่ยงเป้ย ปานวาดมากรี๊ดกรอกหู
                          Last edited by redondo16; 8 Jul 2008, 18:55:45.

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                            ตอนนี้กำลังจะซื้อเหมือนกัน ที่ลองเอาMP3ไปเสียบเข้าที่ถูกใจก็มี

1. Divoom Titan 757 ร้านทั่วไปขาย950บาทกับ1390บาท แต่BigITขาย820บาท

2. DUMHERM DH-R30 แบรนด์เกาหลีมั้งเพราะเวปมีแต่ภาษาเกาหลี ร้านทั่วไปขาย600-800บาท

SAAGเคยฟังแค่แปปเดียวอ่ะครับ 82Sโครตแหลมเยี่ยงเป้ย ปานวาดมากรี๊ดกรอกหู
                            ขอบคุณคับ น่าสนใจจิงๆๆคับ รุ่นนี้

Comment

ชอบ ดีไซน์ divoom สุดยิดเลย ^^

Comment

Working...
                              X