Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลองลอง Osx Leopard กับ Compaq ครับ ลงยังไงใครรู้บอกบ้างสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลองลอง Osx Leopard กับ Compaq ครับ ลงยังไงใครรู้บอกบ้างสิ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ OCZ เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้ Compaq B1900 Cpu Intel Core2 Duo 1.66 อยู่ครับ ผมอยากลองลง Osx Leopard กับเครื่องนี้ดูบ้างครับ อยากทำเป็น 2 Partition ครับ อันแรกจะลงWindow Xp ปกติครับ อีก อันผมกะจะลง Osx ครับ มีเพื่อนคนไหนเคยทำบ้างแล้วแนะนำหน่อยครับผม จะขอบคุณมากมายเลยครับ ผมไม่เคยเล่น Osx มาก่อนเลยครับ

google มีเยอะเลยครับ แต่ว่าเรื่องการเข้าได้ของ spec ไม่มีใครบอกได้หรอกครับต้องลองหาดูไม่ก็ลองด้วยตัวเองครับ

บางอย่างอาจจะใช้ได้เลยบางอย่างอาจจะต้อง patch เอา

ลองศึกษาดูนะครับ กว่าผมจะลงได้ก็ลองอยู่ 2 วันเต็มๆ

การใช้งานไม่ค่อยประทับใจเท่่าไหร่ครับ

Comment

Working...
    X