Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELL Service ดีไม่ดี มาลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DELL Service ดีไม่ดี มาลองดูกัน

วันนี้ โทรไปที่ support พอดี D630 write DVD ไม่ได้ แต่ CD ได้ ปกติ
    ก็ ถาม Service Tag, Serial DVD แล้วก็
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    พรุ้งนี้ รออยู่บ้านนะครับ เดี๋ยวจะมีคนเอาอันใหม่ มาเปลี่ยน
    โอ้ว เยี่ยม
    คอยดูๆๆ

อิอิ น่าใช้บริการมั่ง

เมื่อไหร่ไทยจะมีรุ่น XPS โหดๆ มั่งว้า จะได้สอย

Comment

บริการประทับใจ แต่หาซื้อของมันยากจริงๆผู้ใช้ทั่วไป แต่ที่บริษัทผมนี่โทรมาขายยิกๆ ทั้งโทรทั้งส่งเมลล์ทั้งแฟกซ์ quotation

Comment

ได้ DVD ตัวใหม่ละครับ เร็วมากๆๆ
        มาตั้งแต่ ไก่โห่ ผมมาถึงออฟฟิต 10 โมงกว่า DVD กล่องใหม่มาวางแปะแล้ว
        อันเก่าก็ไม่ได้เอาคืน

Comment

dell ถ้าอยู่ในประกันก็เน้นเปลี่ยน ไม่เน้นซ่อม

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
            ได้ DVD ตัวใหม่ละครับ เร็วมากๆๆ
            มาตั้งแต่ ไก่โห่ ผมมาถึงออฟฟิต 10 โมงกว่า DVD กล่องใหม่มาวางแปะแล้ว
            อันเก่าก็ไม่ได้เอาคืน
            อ่าว ยังงี้เลยหรอ แล้วเค้าไม่มาดูอาการ dvd คุณเลยหรอว่าเสียจริงรึป่าว ยังงี้ถ้าบอกเจ๊งทั้งเครื่องเค้าจะเอาเครื่องใหม่มาให้เลยรึป่าว อิอิ

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
              อ่าว ยังงี้เลยหรอ แล้วเค้าไม่มาดูอาการ dvd คุณเลยหรอว่าเสียจริงรึป่าว ยังงี้ถ้าบอกเจ๊งทั้งเครื่องเค้าจะเอาเครื่องใหม่มาให้เลยรึป่าว อิอิ
              ปกติคงเทส ก่อนอะครับ พอดี วันนี้ผมเข้าสายพอดี

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                ปกติคงเทส ก่อนอะครับ พอดี วันนี้ผมเข้าสายพอดี

โห สุดยอดไปเลยอ่ะ Dell ชักอยากซื้อ Dell XPS ขึ้นมาซะละ อิอิ

Comment

เครื่อง ต่อไป ผมคง ต้องเล็ง dell แล้ว ละครับ,,

Comment

จริงครับ นี่ยังไม่มีใครโทรมาเอาอันเก่าไปเลย เดี๋ยวครบ 7 วัน จะแกะเล่นให้ชม

Comment

เจ๋ง!

Comment

จริงครับ นี่ยังไม่มีใครโทรมาเอาอันเก่าไปเลย เดี๋ยวครบ 7 วัน จะแกะเล่นให้ชม
                        ระวังนะครับ ขนาดโมเด็มทรูที่บริษัทผมยกเลิกสัญญาใช้ไปปีนึงแล้ว อยู่ๆไม่กี่วันมานี้มันยังมาทวงคืนเลย ส่วนโมเด็มก็เอาไปอัพเฟิร์มแวร์แก้คอนฟิกหมดแล้ว ตอนนี้เลยบอกผมไม่รู้ครับ ผมเพิ่งเข้ามาทำงานที่นี่

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                          ระวังนะครับ ขนาดโมเด็มทรูที่บริษัทผมยกเลิกสัญญาใช้ไปปีนึงแล้ว อยู่ๆไม่กี่วันมานี้มันยังมาทวงคืนเลย ส่วนโมเด็มก็เอาไปอัพเฟิร์มแวร์แก้คอนฟิกหมดแล้ว ตอนนี้เลยบอกผมไม่รู้ครับ ผมเพิ่งเข้ามาทำงานที่นี่
                          True จะเปลี่ยน เป็น wifi router ให้ท่านกระมัง

Comment

ในอนาคต dell จะยัด,,9800 บ้างรึป่าวครับ ท่าน data_db2 ^ ^

Comment

Originally posted by *ConfidenT* View Post
                              ในอนาคต dell จะยัด,,9800 บ้างรึป่าวครับ ท่าน data_db2 ^ ^
                              ไม่รู้เด้อ แต่ หลักๆ เท่าที่จับใจความได้
                              ถ้า
                              1- ซื้อเครื่อง ถูกๆๆ มา LCD ละเอียด ต่ำๆ มา แล้ว อยากอัพเป็น ความละเอียดสูงๆ อันนี้ทำได้
                              2- CPU , Ram , HD , WLAN , WWAN , TURBO MEM อัพได้ไม่หมดประกัน
                              3- ถ้าซื้อ complete cover มา ก็ดัดแปลงได้ ถ้าพังขึ้นมา อันนี้ ... เคลมได้

เปลี่ยน VGA ทำได้ แต่ใน VOSTRO 1500 - 1700 เท่าที่รู้มานะครับ XPS น่าจะได้ ยังไม่เคยลอง search spare part

แต่ อันนี้ น่าสน ถ้าใช้กรณีนี้ได้
                              ซื้อ D630 มามือสอง หมื่นปลาย แบบไม่หมดประกัน
                              ซื้อ complete cover เพิ่ม <-- อันนี้ผมตอบยังบ่อได้ เพราะยังไม่ได้ราคา
                              ตอนนี้ D630 มีประกัน แบบสำหรับเตรียมยำ
                              สั่งบอร์ดที่เป็น Quaro สะกดไม่ถูก อ่ะ มาเปลี่ยน
                              เปลี่ยน LCD อีก 7,xxx
                              ได้ถูกว่า ซื้อ D630 ที่เป็น Quaro แน่ครับท่าน
                              แต่ยังไม่เคยทำ

Comment

Working...
                              X