Announcement

Collapse
No announcement yet.

DELL Service ดีไม่ดี มาลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บริการแจ่ม

Comment

ของผมหนักกว่า โทรไปให้มาเปลี่ยน เขาเล่นจะส่งไปรษณีย์มาให้เลย ^^

Comment

ต่างจังหวัดมีสิทธิ์ไม๊เนี่ย บริการดีๆ แบบนี้

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้ เค้ามารับอันที่เสียคืนไปครับ เกือบแกะ ซะแล้ว

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
            เดี๋ยวพรุ่งนี้ เค้ามารับอันที่เสียคืนไปครับ เกือบแกะ ซะแล้ว
            กะแกะแล้วขายต่อสินะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
              กะแกะแล้วขายต่อสินะครับ
              เปล่า จะเอาใส่ Harddisk ตัวที่สองเลยท่าน ของเสีย ขายแล้วโดนด่า ท่าน

Comment

เดลซ่อมทั่วประเทศครับ ยกเว้น 3 จังหวัดภาคใต้ ต้องมาที่ หาดใหญ่ครับ

Comment

สุดยอด

Comment

acer ก็ดีนะครับ ของผมเป็น ออนไซท์ 3 ปี อ่าครับ

พอดีตอนได้เครื่องมาแล้วรู้สึกร้อนๆ นะครับตรงด้านซ้ายบนแล้วก็ค้าง เลยโทรไปถามที่ศูนย์เบอร์ออนไซท์แล้วแจ้งเบอร์เครื่องไปแล้ว เขาก็ถามอาการ แล้วก็บอกว่าพรุ่งนี้ช่างจะเข้าไปดูที่บ้าน วันรุ่งขึ้นช่างก็เข้ามาพร้อมกับเมมบอรด์อันใหม่ครับ
                    แต่ตอนช่างลองแล้วก็ไม่เกิดอาการใดๆแต่มันร้อนขึ้นมา ผมเลยบอกว่าต้องเปิดไว้สัก 2-3 ชั่วโมงแล้วเครื่องจะค้าง
                    เขาก็บอกว่ารอมา 1 ชั่วโมงแล้วไม่เห็นค้างเลย เลยบอกว่า การ์ดจอโอเวอร์ไรสักอย่างนี้แหละ แล้วเขียนใบเครมเครื่องใหม่ให้เลย พอดีตอนนั้นพึ่งได้เครื่องมาใช้ไปได้ 6 วัน ในประกันบอกว่า เปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน
                    แล้วศุนย์ก็รับเรื่องไปแต่ไม่ได้เอาเครื่องไปเขาบอกว่าเอาเครื่องไปให้คนที่ซื้อมาแล้วเขาจะดำเนินการให้ วันต่อมาก็เอาเครื่องไปให้เขา แล้วเขาบอกอีกสองวันได้เครื่องใหม่ แล้วอีกสองวันก็ได้เครื่องใหม่ พร้อม เมาว์wifi อีก1อันเขาบอกว่าเป็นค่าเสียเวลา

ที่จริงแล้วเรื่องความร้อนเป็นเรื่องปกติ เพราะมาอ่านในเว็บ มันก็ร้อนทุกเครื่อง cpu 50c Gpu 75c ห้องเปิดพัดลม

เลยได้ลองเล่น สองเครื่อง และได้ Key Vista มาสองตัวเลย

Acer ประกันก็ดีนะครับ หรือว่าดีเฉพาะ ออนไซท์ ก็ไม่รู้นะครับ

Comment

Working...
                    X