Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดลง Drivermac os leopad

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดลง Drivermac os leopad

รบกวนท่านที่รู้หน่อยครับว่าจะลงไดร์เวอร์ซาวการ์ด Driver Ceative 5.1 น่ะครับต้องเข้าไปเมนูตัวไหนหรอถึงจะลงได้อ่า แล้วก็คัยพอมีไดร์เวอร์ตัวนี้มั่งครับสำหรับแมคอ่ะ ช่วยแนะนำลิ้งไปโหลดหน่อยครับหนักใจมากดูหนังฟังเพลงไม่ได้เลย เง้อ

วิธีเปลี่ยนภาษาบนคีบอร์ดเปลี่ยนตัวไหนหรอครับพอดีมันเปงคีบอร์ดของ พีซีอ่ะ ต้องไปตั้งตรงไหนหรอถึงจะเปลี่ยนภาษาไทยเปงภาษาอังกฤษได้อ่ะครับรบกวนท่านที่รู้หน่อยครับพอดีพึ่งลงแมคเสร็จอิอิ

Comment

อันแรกเลย....ขาย creative ทิ้งเลย...ใช้ไม่ได้สักรุ่น....
      เปลี่ยนภาษา กด Caps Lock ครับ....

Comment

ขอบคุณมากท่านแล้วถ้าซาวด์ผมเป็น RLT HD ของบอร์ด AsusP5b ล่ะ ได้ป่าวครับ

Comment

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
          ขอบคุณมากท่านแล้วถ้าซาวด์ผมเป็น RLT HD ของบอร์ด AsusP5b ล่ะ ได้ป่าวครับ
          ...อันนี้ใช้ได้ครับ เลือกเอาจากแผ่นที่ลงได้เลย...

P5B กับ OSX นี่ กิ่งทองกับใบหยกเลยนะ...

Comment

ง่าผมลงไปแล้่วอ่ะต้องลงใหม่หรอ add ใส่ไม่ได้หรอคับเง้อ...มันเห็นไดร์เวอร์ทุกตัวเลยมั้ยบอร์ดตัวนี้อ่ะครับ

ช่วยที่แหะๆๆ

Comment

Creative ลืมไปได้เลยครับ

ส่วนจะใช้ P5B นั้น สามารถใช้ได้ครับ ใช้แผ่นติดตั้งนั้นแหล่ะครับ แล้ว patch driver ใหม่ แต่ไม่ต้องลง Kernel ฯลฯ ลงแค่เฉพาะที่เกี่ยวกับบอร์ด ครับ
              ถ้าไม่ได้ค่อยลงใหม่

Comment

Creative ตอนนี้หมดสิทธิ์ครับ ลืมไปได้เลย - -*

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับแต่ p5b ผมลงก็ไม่เห็นซาวเหมือนกันต้องเลือกลงไงหรอครับ ถึงจะมีไดร์เวอร์ซาวออนบอร์ดตัวนี้ได้อ่ะ อดฟังเพลเลยง่ะ รบกวนทีครับ

Comment

รบกวนหน่อยครับท่านผู้รู้ ทำไม i-tune ของผมมันไม่ซัพพอร์ต ภาษาไทยเลยอ่ะครับแต่บางเพลงก็เป็นภาษาไทยอยู่นะ บางเพลงนะ ส่วนมากจะเป็นภาษาอะไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนวิธีตั้งค่าให้อ่านไทยได้หน่อยครับ แล้วอีกอย่างหนึ่ง ไฟล text บางตัวที่ผมนำมาเปิดอ่าน มันเป็นภาษาไรไม่รู้อ่านไม่ออก รบกวนด้วยครับ ต้องตั้งค่ายังไง ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                      ขอบคุณทุกท่านครับแต่ p5b ผมลงก็ไม่เห็นซาวเหมือนกันต้องเลือกลงไงหรอครับ ถึงจะมีไดร์เวอร์ซาวออนบอร์ดตัวนี้ได้อ่ะ อดฟังเพลเลยง่ะ รบกวนทีครับ
                      หา Azalia patch มาลงครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองหาดูก่อนเผื่อไม่ได้ยังไงป๋มเข้ามาถามใหม่นะครับอิอิ

Comment

ผมได้ตัวเปลี่ยนภาษาแว้วเย้ๆๆๆ Alt+SpaceBar เหอๆๆ ที่จริงแล้ว Alt ก็คือ ปุ่ม Ctrl ของวินโดวส์นี่เอง ขอบคุณมากครับ ท่าน Sklywalker

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
                            ...อันนี้ใช้ได้ครับ เลือกเอาจากแผ่นที่ลงได้เลย...

P5B กับ OSX นี่ กิ่งทองกับใบหยกเลยนะ...
                            เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

ที่ว่า P5b ของผมไม่เห็นไดร์เวอร์ซาวด์ อ่ะคือตอนผมลงในเครื่องผมมีการ์ดซาวด์ 2 ตัว ตัว Creative กับ Onboard จะเป็นไปได้มั้ยว่า มันมีซาวด์ Creative อยู่มันก็เลยไม่ลง Driver ตัว Onboard ให้ ถ้าเป็นไปได้แสดงว่าตอนลงผมต้องถอดตัว Creative ออกก่อนค่อยลง Os ใช่มั้ยครับ แล้วผมต้องเลือกลงยังไงบ้างครับ รบกวนด้วยครับ อิอิ อยากฟังเพลงแงแง

Comment

Working...
                              X