Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำแข็งแห้ง Dry Ice ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำแข็งแห้ง Dry Ice ?

ขอถามนะครับถ้าเกิดผมจะใช้วิธีการใช้พัดลมเป่าไอระเหยจากน้ำแข็งแห้ง(ที่ขายตามรถไอติม อะครับ) ให้ผ่านเมนบอร์ด มันจะปัญหาเรื่องการกลั่นตัวเป็นหยดน้ำไหมครับ กลัวบอร์ดพังอะ แบบว่างบน้อย

อ่านดูครับ

07/10/05 The Dry Ice Project ค้นความลับน้ำแข็งแห้ง ที่จะพาซีพียูคุณไปถึงสวรรค์!

Last edited by spin 9; 27 Dec 2006, 23:28:15.

Comment

31/10/05 EPoX 8NPA SLI กับ The Dry Ice Project 2

Comment

จากบทความที่คุณ Spin9 ได้แนะนำมาเป็นการใช้โดยตรงน่ะครับ ถ้าหากผมจะใช้แต่ไอระเหยของมัน ไม่ทราบมันจะเย็นไหมครับ

Comment

Originally posted by spirit13 View Post
          จากบทความที่คุณ Spin9 ได้แนะนำมาเป็นการใช้โดยตรงน่ะครับ ถ้าหากผมจะใช้แต่ไอระเหยของมัน ไม่ทราบมันจะเย็นไหมครับ

เย็นและไม่คุ้ม นอกจากนั้นยังทำให้เกิดหยดน้ำด้วย

Comment

sตามหลักการ หยดน้ำที่เกิดจากการควบแน่นของไอ้น้ำ จะเป็นน้ำบริสุทธิ์ ไม่สามารถนำไฟฟ้าได้ แต่ปัญหาอย่างเดียวคือ ทิ้งไว้นานๆมันก็จะไม่บริสุทธิ์ แล้วเมนบอร์ดคุณก็จะพังได้

Comment

น้ำมันกลันเพราะความเย็นนิ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                น้ำมันกลันเพราะความเย็นนิ
                เกินจากการคายความร้อนครับ ทำให้ไอน้ำจับตัวกันเป็น น้ำ...
                Last edited by PonDTranG; 11 Nov 2007, 04:20:26.

Comment

Originally posted by PonDTranG View Post
                  เกินจากการคายความร้อนครับ ทำให้ไอน้ำจับตัวกันเป็น น้ำ...
                  โอ้วว ฟามยู้ จดๆๆ

Comment

Originally posted by PonDTranG View Post
                    พี่ปอนด์ขาาาา... พี่ปอนด์เก่งจังเลย อิอิ

Comment

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่ปอนเท่จังเลยคร๊า

ปล.อยากได้ใต้ชื่อ Red Card team มั่งงะ

Comment

wow

Comment

มาหาของเก่าอ่าน จะทำตัว บ่องทองแดงอะครับ อยากรู้ อย่างละเอียดของอ่าน ข้อมูลจากในนี้ก่อน อิอิ อยากทำขาย

Comment

Working...
                          X