Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องภาคของเกมส์ GTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องภาคของเกมส์ GTA

ตอนนี้เกมส์ GTA ที่เล่นกับ PC มีภาคอะไรบ้างคะ แล้วมีภาคเสริมด้วยหรือป่าว

เปิดไปเจอเว็บ fevergame มีคนเค้าโพสไว้ (♥♥MuuVoLteeN♥♥)

ว่า

--------------------------------------------------------------------------
    เครดิต ท่านอะไรจำไม่ได้แต่กระทู้ ฟีเวอรื นี้ แหละ

รายชื่อเกมส์ GTA (จะเป้นแบบที่เปลี่ยนเป็นมุมมองบุคลที่ 1 นะ)
    •Grand Theft Auto - Los Angeles >Coming Soon<
    •Grant Theft Auto - Killer Kip >Have<
    •GTA San Andreas - Back To Reality >Have<
    •GTA San Andreas - Night Crimes >Coming Soon<
    •Grand Theft Auto – Vice city >Have<
    •GTA 3 – Real City >ComingSoon<
    •Grand Theft Auto - Aliens VS Predator 2[VC] >Have<
    •Grand Theft Auto - Undergrоund 2 >Coming Soon<
    •Grant Theft Auto - Ultimate >Coming Soon<
    •GTA-X. Grant Theft Auto - Long Night Zombie City[VC] >Have<
    •Grand Theft Auto - Myriad Islands >Coming Soon<
    •Grant Theft Auto - Vice City - Millenium >Comig Soon<
    •Grant Theft Auto – The Lost Heaven >Coming Soon<
    MoD GTA

GTA: Knight Rider

GTA: Jurassic City

GTA BioHazard Alert

GTA: StateofLiberty

GTA: Gotham City

GTA: New Jackson City

GTA - Snow Andreas

GTA: San Andreas Back in the Hood

GTA San Andreas

GTA Rumble

GTA : Blue Bay

GTA : Reloaded

gta vice city 1991

GTA LVS

GTA Liberty City 2

GTA: Trinity

GTA: LONG NIGHT

gtaTournament

งง ว่ามันคืออะไร

แล้วตกลงมีภาคอะไรบ้าง คัยก้อได้ช่วยบอกทีค่ะ

สนุกดีครับ ผมมีตัว GTA Ultimate Vice city ไม่มีไรมากก็แค่เปลี่ยนรถเก่าๆสมัยโบราณมาเป็นรถสปอร์ต หรูๆ สวยขึ้นเยอะ

Comment

- GTA Vice City
      - GTA San Andreas
      - GTA Liberty City 2
      เท่าที่เคยเล่น/จำได้ มีแค่3ภาคข้างบนอ่ะคับ ที่เหลือผมว่าเป็นตัวMODนะ

Comment

มันเยอะปานนั้นเลยหรอท่าน แค่ภาค san ก้อว่ากันเป็นเดือนแล้ว แอบเล่นจบ 3 รอบแน๊ะ มีจบ100% ด้วยน๊ะเออ อยากลอง mod Hot Coffee เหอออออๆๆ ใครมีกระซิบด่วน

Comment

GTA ในคอม จริงๆมันก็มีตั้งแต่ภาคแรกแล้วละครับ

ตั้งแต่ Grand Theft Auto เลย

ถ้าจะเอา list ก็มี

Grand Theft Auto
          Grand Theft Auto 2
          Grand Theft Auto III
          Grand Theft Auto: Vice City
          Grand Theft Auto: San Andreas

นับถึงตอนนี้นะ GTA หนึ่งบนคอมไม่เคยเล่น แต่คิดว่ามีแน่ๆ ส่วน GTA2 ที่ลง PS บน PC ก็มีครับ (เคยเล่น) ปัจจุบัน สองภาคแรกน่าจะเป็น abandon ware ไปแ้ล้ว คือสามารถหาโหลดมาเล่นได้ฟรีครับ ลองดูนะ

ส่วนใน list ที่ยกมานั่นคงเป็น mod ไม่น่าจะเอามารวมได้ครับ ต้องถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของภาคนั้นๆเอามานับเป็นภาคคงไมไ่ด้ และ mod พวกนี้บางที rockstar เค้าก็ไม่ได้พัฒนาขึ้นมาเองนะ เป็นโปรแกรมเมอร์อิสระ ทำขึ้น คงเอามารวมไม่ได้

Comment

นอกนั้นเป็น Mod ตัวเกมครับ

Comment

ผมเ่ล่นจบแค่ภาค VC ภาคเดียวครับ ^ ^

Comment

รอภาคล่าสุดเลยละกัน

Comment

รอภาคล่าสุดอยู่ เมื่อไหร่จะลง PC น๊า

Comment

Originally posted by underground1 View Post
                    GTA ในคอม จริงๆมันก็มีตั้งแต่ภาคแรกแล้วละครับ

ตั้งแต่ Grand Theft Auto เลย

ถ้าจะเอา list ก็มี

Grand Theft Auto
                    Grand Theft Auto 2
                    Grand Theft Auto III
                    Grand Theft Auto: Vice City
                    Grand Theft Auto: San Andreas

นับถึงตอนนี้นะ GTA หนึ่งบนคอมไม่เคยเล่น แต่คิดว่ามีแน่ๆ ส่วน GTA2 ที่ลง PS บน PC ก็มีครับ (เคยเล่น) ปัจจุบัน สองภาคแรกน่าจะเป็น abandon ware ไปแ้ล้ว คือสามารถหาโหลดมาเล่นได้ฟรีครับ ลองดูนะ

ส่วนใน list ที่ยกมานั่นคงเป็น mod ไม่น่าจะเอามารวมได้ครับ ต้องถือว่าเป็นส่วนหนึ่งของภาคนั้นๆเอามานับเป็นภาคคงไมไ่ด้ และ mod พวกนี้บางที rockstar เค้าก็ไม่ได้พัฒนาขึ้นมาเองนะ เป็นโปรแกรมเมอร์อิสระ ทำขึ้น คงเอามารวมไม่ได้
                    ขอเสริมคุณunderground1หน่อยคับ หลังจากSan Andreasแล้วยังมีLiberty Cityด้วยคับ เพราะผมยังซื้อมาเล่นอยู่เลย (PS2นะ)

ป.ล.เล่นจบไปภาคเดียวเองSan Andreas ตั้ง3เดือน กว่าจะจบเล่นมากไม่ได้เวียนหัว

Comment

Working...
                    X