Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูหน่อย Acer 5052 เพิ่งหมดประกัน มี dead pixel แบบนี้ ศูยน์จะซ่อมให้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาดูหน่อย Acer 5052 เพิ่งหมดประกัน มี dead pixel แบบนี้ ศูยน์จะซ่อมให้ไหมครับ

....
    จะซ่อมหรือจะขายดี...
    แบทก็เพิ่งเสื่อม ใช้ได้ 15 นาที

ถ้าซ่อม acer เขาจะประเมินราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ
    Last edited by acquiesce; 13 Aug 2008, 13:38:13.

ผมว่าซ่อมที่ศูนย์ไม่คุ้ม ลองพาไปตีราคาซ่อมร้านที่พันทิพย์ดูก่อนว่าคุ้มมั้ย

Comment

พระเจ้าแว้วว

อะไรนั่น **

น่าเสียดายครับ ไม่น่าตกเลย

Comment

โห..พี่คับ..อาการนี้เค้าเรียกว่า..จอ LCD แตกครับ..เข้าศูนย์หรอ..555+...ของพี่ผมนะ..เผลอทำน้ำหกลงคีย์บอร์ด...M/B ไหม้..หมดประกันแล้วเหมือนกัน..ที่ศูนย์บอก..9900 บาท..ซื้อมา 19900 บาทเพิ่งหมดประกัน2เดือน..โค-ตะ-ระ แพง..แล้วนี่ของพี่ถึงกะจอแตก..0_0..ผมว่าแกะขายดีกว่าครับ..แล้วสมทบทุนซื้อเครื่องใหม่

Comment

เท่าไหร่แว้เนี่ยย

Comment

โค-ตร Dead Pixel หรือนั่น

Comment

มันเป็น Dead Panel มากกว่าเปลี่ยนจอ ราคาพอกะซื้อใหม่

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                มันเป็น Dead Panel มากกว่าเปลี่ยนจอ ราคาพอกะซื้อใหม่

แกขายแยกชิ้นเลยครับแบบนี้ แลวหาเงินซื้อตัวใหม่เอาไปซ่อมไม่คุ้มหรอกครับ

Comment

คิดว่าเดทพิกเซลจุดๆ นี่มันจอแตกเลยอ่ะ แล้วผลึกเหลวมันซึมออกมาไหมครับนี่
                  อีกอย่างเท่าที่รู้มา จอ แอลซีดี มีอายุการใช้งานเป็น 10 ปี ทำไมที่ใช้ๆกันอยู่มันเสียเร็วจัง

Comment

สอบถามมาได้แล้วครับว่า ค่าจอใหม่ ราคา 6XXX บาท พระเจ้า...

อะไหล่มันก็ขายได้ไม่กี่ตัง -*-

Comment

ผมเคยเอามันมาทำที่รองเม้าเล่นๆ แต่ใช้ได้จริง
                      จากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=219852

ไม่น่าเชื่อว่ามันจะกลายมาเป็นความจริงเพราะมันตกโต๊ะ พระเจ้า....

Comment

ใส่จอ 14 DELL D630 ได้เปล่า
                        ถ้าได้ มีขายให้ สนมะ 14" WXGA ขาย 7800 บาท

Comment

แพงว่าจอ acer อีกครับ

Comment

เสียบกับจอ ทำเป็นคอมตั้งโต๊ะได้ป่าวหว่า

Comment

Dead Note(book)

Comment

Working...
                              X