Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM ไม้รู้จริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM ไม้รู้จริงๆ

บอร์ด ผมมี4 สล๊อต จะใช้แรม4ตัว 2คู่ 2แบรน
    คำถาม 1. ผมต้องใส่ยังไงครับ มันเรียง ฟ้า ดำ ฟ้า ดำ
    2. 2คู่ ชิพต่างกันไม่เป็นไรเน้อ
    ป.ล. ในคู่ชิพเดียวกัน

คำตอบ
    1. ดำๆ
    2.ไม่เป็ยรัยครับ

Comment

เดี๋ยวๆๆ ผมต้องใส่ ฟ้าคู่ฟ้า ดำคู่ดำ
      หรือ ฟ้าคู่ดำ ฟ้าคู่ดำ

Comment

ไหนก็ได้หนิครับ สีเดียวกันเป็นพอ แต่น่าจะ ฟ้า + ฟ้า ชัวดีครับ

Comment

ไม่มีคู่มือเมนบอดหรอครับ ถ้ามีลองเปิดดูครับ จะชัวที่สุด

Comment

ในคู่มือมันไม่มีอ่ะ มันบอก a1 b1 a2 b2
            ผมเอา aคู่a bคู่b ล่ะกัน ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ตามนั้นเลยครับท่าน

Comment

ดำคู่ดำ ฟ้าคู่ฟ้า มานถึงจาDual

Comment

กฎนี้ใช้ไม่ได้กับ DFI บางรุ่นนะครับ อิอิ

Comment

ลองดูตามคู่มือเมนบอร์ดดูคับ

แต่น่าจะตามสีนะคับ

Comment

Working...
                    X