Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามความเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามความเห็นหน่อยครับ

เก็บตังได้แล้วหมื่นก่าบาท อยากจะได้การ์ดจอใหม่ เลยมุ่งหน้าไปพันทิพ ตั้งใจจะเอา 4870 ราคา 11200 ยืนมึนอยู่ในร้าน busitex อยู่พักหนึ่ง ก็เดินออกมา ได้แค่พัดลมแรม ocz อันเดียว ตัดสินใจไม่ถูก (พอดีมีเพื่อนเบรกไว้นิดนึงว่าให้รอ)
    ในใจก็คิดว่า M/B เราัมัันเป็น SLI รอให้ 9800GTX มันลดราคา แล้วจับมันมา SLI ราคาก็หมื่นต้นๆ
    มันจะดีก่าใหม หรือจะเอา 4870 ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย.....

ระหว่าง 9800GTX (SLI) กับ HD4870 แบบไหนมันน่าจะ OK ก่า

ขอบคุณครับที่รับฟัง

HD4870 อันเดียวก็พอครับ ถูกกว่ากิน ไฟน้อยกว่าแรงกว่า 9800gtx 2 ตัว เอาเิงินไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่า หรือถ้าคิดจะเล่น SLI ซื้อ 4850 2 ตัวมา crossfire ดีกว่าแน่

Comment

ผมว่าอีกสักพัก 4870 ก็คงลดราคาแล้วนะ ถ้า SLI ก็ดีคับ แรงกว่า แต่กว่าที่ทางนี้จะลด 4870 ก็คงลดมาเหมือนกันแหละคับ

Comment

Originally posted by OverLap View Post
        HD4870 อันเดียวก็พอครับ ถูกกว่ากิน ไฟน้อยกว่าแรงกว่า 9800gtx 2 ตัว เอาเิงินไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่า หรือถ้าคิดจะเล่น SLI ซื้อ 4850 2 ตัวมา crossfire ดีกว่าแน่
        แต่เมนบอร์ดของผมมันเป็น SLI อ่ะครับ ASUS M2N SLI DELUXE

Comment

แต่เมนบอร์ดของผมมันเป็น SLI อ่ะครับ ASUS M2N SLI DELUXE

งั้นรอ 9800gtx+ มาครับแล้วซื้อ 9800gtx ตอนนี้ยังไม่น่าเลยเท่าไรถ้าเอาตามเงื่อนไข ซื้อ hd4870 ตัวเดียวดีกว่า หรือไม่ก็ gtx280 ตัวเดียวไปเลยดีกว่าดีกว่า 9800gtx 2 ตัวแน่นอนอนาคตเมื่อ gtx280 ถูกลงยังจับมา sli ได้อีก อย่างที่บอกถ้าเป็นผม 4870 ตัวเดียวดีกว่าหรือไม่ก็ gtx280 ตัวเดียวดีกว่าสำหรับตอนนี้

Comment

Originally posted by OverLap View Post

งั้นรอ 9800gtx+ มาครับแล้วซื้อ 9800gtx ตอนนี้ยังไม่น่าเลยเท่าไรถ้าเอาตามเงื่อนไข ซื้อ hd4870 ตัวเดียวดีกว่า หรือไม่ก็ gtx280 ตัวเดียวไปเลยดีกว่าดีกว่า 9800gtx 2 ตัวแน่นอนอนาคตเมื่อ gtx280 ถูกลงยังจับมา sli ได้อีก อย่างที่บอกถ้าเป็นผม 4870 ตัวเดียวดีกว่าหรือไม่ก็ gtx280 ตัวเดียวดีกว่าสำหรับตอนนี้
            ขอบคุณครับ 4870 คงจะดีสุดครับ 280 เห็นราคาตอนนี้ไม่ไหว ต่อก็คงจะเปลี่ยนเมนบอร์ดมาเป้น CF น่าจะคุ้ม

Comment

SLI กินไฟนะครับ ระวังจะไม่มีตังจ่ายค่าไฟนะครับ อิอิ

ตัวเดียวดีกว่าครับ ประหยัดกว่า ไว้ เปลื่ยน บ่อยๆๆเอา

Comment

Working...
              X