Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบต 4520g ซื้อไม่ถึง 3 เดือนเสื่อม ศูนย์ไม่สนไม่เครม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบต 4520g ซื้อไม่ถึง 3 เดือนเสื่อม ศูนย์ไม่สนไม่เครม

เรื่องแบตเสียใจนะครับ ทาง 0 ไม่มีทางเครมให้ถ้าไม่ตรวจให้ดี ข้างบนแนะนำถูกแล้ว ส่วนผม ซิ้อ acer 4520g มา3เดือนวันแรกไม่ระวังไม่ได้เช็คแบต ปรากฏว่าวันแรก เจอ5% เห็นน้อยเลยไม่เครมคิดว่ามีประกันเยอะไม่มีปัญหาเครมเมื่อไรก็ได้ จนมาวันนี้3 เดือน แบตเสื่อมไป 22 % ตกใจ ไรวะนี่ ผมก็ทำตามที่ข้างบนแนะนำเหมือนกัน เลยตัดสินใจไปเครมแบตที่ 0 acer ดีกว่า ปรากฏว่า เจอดีจนได้ 0 acer ไม่สนเลย ไม่รับรู้ทั้งนั้น หาว่าโปรแกรมที่เช็คนะเชื่อถือไม่ได้ ไม่ต้องสนใจ และ 0 acer ไม่เครมให้ด้วย อะไรนี่ เครื่องใหม่ซื้อไม่ถึง 3 เดือนนะนี่ ทาง 0 บอกใช่ถ้าแบต เสื่อม % ไปถึงไหนก็ไม่สน บอกว่า จะมากกว่า 50% ก็ไม่สนเอามาที่ 0 ก็ได้แล้วให้ช่างชาร์ตไฟจนเต็มเก็บไฟอยู่ ถึง 1 ชั่วโมงก็โอเคเลย ถือว่าแบตไม่เสีย แล้วเอาเครื่องกลับไปได้เลย ฟังแล้วโมโห Notebooksไร เปิดได้ 1 ชัวโมง บ้าหรือเปล่า ทาง o บอกว่าใช่ 1 ชั่วโมงนั่นแหละ ส่วนใหญ๋ 6 sel ก็ 1 ชั่วโมง อยากได้ 2 ชั่วโมงก็ซื้อ 12 selสิ ดูมันพูด ตกลงไม่เปลี่ยนใช่ไหม ทาง o บอกว่าใช่ ถ้าแบตเปิดแล้ว เครื่องดับไปเลย เปิดเครื่องไม่ติดจะพิจารณาให้ ดู ดูมัน ทำ บอกให้ 0 acer ซีคอน วันนี้สดๆ ร้อน อาทิตย์จะไป พระราม3 ถ้าพูดเหมือน ซีคอนจะประจานทุกเวปไซค์ที่เกี่ยวกะ notebooks อยากเอามันเลย ยี่ห้อนี่ เริ่มเสียใจกะ acer แล้ว เวรกรรม

ทำไมเป็นงี้อ่ะ...ผมใช้รุ่นเดียวกับท่าน ไม่เคยเช็คเลยอ่ะ กลัวเกิด เลยไม่เช็ค จะได้ไม่คิด....เห็นใจครับท่าน

Comment

โห... อะไร กันเนี่ย
      ของผม สี่เดืนอกว่าก็ไปแล้ว 7% (ที่เป็นก็เพราะผมเองแหละดันปล่อยให้มันเหลือ 0% ไปซะ 2 รอบ )
      แต่โทรไปหา Callcenter เค้าก็บอกเคลมได้ นะ
      แต่ก็ยังไม่ได้ไปเหมือนกัน

ผมว่า เราต้องยืนยันน่ะครับ
      เรื่องแค่ นี้ ถ้าเราไปหงอ ต่อศูนย์ มันเล่นหมดแหละ ไม่ว่าศูนย์ไหน
      เราต้องยืนยันครับ เอาหลักฐานที่มีอยู่ ยืนยันให้หมด ถ้าเค้าไม่ยอม ก็ให้ เค้าหาหลักฐานมายืนยัน กะเราครับ

Comment

รับรอง 1 ล้านเปอร์เซอร์ ไม่ให้เครม ไม่เปลี่ยนหรอก ครับ ผมก็ถาม Call center เหมือนกัน ไปเครมเลย สุดท้ายถูกเหมือน พนักงานจะด่ากลับมา โง่เองที่ไม่เช็ค หรือ ไม่ให้ซะอย่าง ผมแนะนำอย่างเดียวอย่าตรวจ % เลยถ้าเห็นแล้ว จะมีปัญหา ของขึ้นทุกคน และมั่นใจ 0 ไม่ให้เครมครับ เตรียมด่า อย่างเดียว ใครมี notebooks แบตหมดก็ชารต์เท่านั้นจบ ไปเช็ดดู % ครับ จะเสียความรู้สึกเปล่า อย่าเช็ค % เลย

Comment

แปลกแฮะ ผมใช้กระหน่ำทุกวัน ไม่ขึ้นซักกะ % เดียว แบต Sanyo อ่ะ
          Acer เหมือนกัน ใช้มาจะสิบเดือนล่ะ

Comment

เช็คเปอร์เซ็นต์แบตยังไงหรอครับ ผมก็เพิ่งซื้อมา

Comment

ไม่ได้อะไรนะครับ แต่ % พวกนี้ มันก็มั่วครับ ต่อให้ มันขึ้นว่า 0% แบต ก็เสื่อมได้เหมือนกันครับ
              คือ ผมก็เข้าใจศูนย์ เค้าเหมือนกันนะครับ เค้าจะให้เคลมก็ต่อเมืองมันเก็บประจุไม่อยู่มากกว่า
              ซึ่ง 1 ชม ก็ถือว่า โอเคนะครับ สำหรับผม

ถ้าผม แสดงความคิดเห็นอะไรไปไม่ถูกใจ ก็ ขอโทษด้วยละกันนะครับ

Comment

Acer ก็เป็นได้แค่ toyota

Comment

1ชั่วโมงที่ใช้นี่ ทำอะไรครับ ถ้าเล่นเนต พิมพ์งานธรรมดาถือว่าหมดเร็วมากๆ แต่ถ้าเล่นเกมก็ปกติ

บางที1ชั่วโมงของพนักงานกับของเรามันไม่เหมือนกันนะครับ เคยฟังเพลงไหมอ่า "1นาทีของเราไม่เท่ากัน"

Comment

เอ่อ ของเพื่อนผม ก็ 4520g นะครับ แบตมันก็เสื่อมซื้อมา 5 เดือนกว่าๆ

สาเหตุเกิดจากซื้อมาชาร์จ ได้ราวๆ 20 นาทีในการชาร์จครั้งแรก เพราะไฟฟ้าดับ เลยไมได้ชาร์จต่อ

เอาไปเคลมศูนย์หลังจากซื้อมาแล้ว เกือบ 7 เดือน ศูนย์เคลมให้เพราะชาร์จเต็มๆ แล้วเปิดได้แค่ 30 - 45 นาทีเท่านั้นเอง

ศูนย์ ACER ขอนแก่น ครับ แต่จอฟ้าไม่ยักกะจะแก้ได้ - -*

1 ชม. คงจะเป็นที่ยอมรับได้ของเค้าอ่ะครับ .. .. . .

Comment

เช็คแบตยังไงครับรบกวนบอกหน่อยใช้acer เหมือนกัน

Comment

อยากรู้ด้วย

เช็คยางงายยย.

Comment

ช่างมัน
                          เสียบสายไฟ เล่นตลอด หิหิหิ

Comment

ใช้โปรแกรม everest ครับ (ไปอ่านเจอ จขกท. โพสไว้ใน webboard acer) ใช้เช็คได้ทุกยี่ห้อ ส่วนความน่าเชื่อถือของโปรแกรม ก็แล้วแต่คนจะพิจารณาครับ เอาการใช้งานจริงมาดูดีกว่า คุณได้ตั้ง power plan หรือยัง? การใช้งานขณะเสียบแบตหนักขนาดไหน? ผมยังดูไม่ออกเลยว่าจะเอาอะไรมาเป็น indicator วัดได้ว่าแบตนั้นเสื่อมจริง นอกจากการทดสอบแบบ physical

ก็ไม่ได้ว่า จขกท. นะครับ พวกช่างพวกนี้ชอบอวกเก่งปากดี ดูถูกuser ก็มีถมไป ผมก็เคยเจอบ่อยๆ แต่ก่อนที่เราจะใจร้อนอะไรไป ก็ต้องเช็คให้แน่ใจก่อนว่าเราได้ defend ตัวเองหรือเปล่าเท่านั้นเอง

Comment

ของผม 10% และ แหะๆ

Comment

Working...
                              X