Announcement

Collapse
No announcement yet.

PD805+7900GS ผมเล่นneedแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PD805+7900GS ผมเล่นneedแล้วกระตุก

805+7900+แรม1gb+บอรืดasrock dual vsata เล่นneedกระตุกบ้างปรับ1024*768 ลบรอย4/16 สนามที่ต้นไม้มากๆอ่ะจะเป็นแบบฝืดๆ หรือบางทีก็กระตุกเลยเกิดจากไรอ่ะครับ ถ้าอัพ805เป็นe6300จะหายป่ะ

cpu@3Ghzน่ะครับ

Comment

บอร์ด รัน การ์ดจอ 4X มั่ง เป็นเหมือนกัน เล่น Battle_Realms อืด โครต

Comment

ramก็มีส่วนนะ เคยใช้kingstonธรรมดา1g กระตุก แต่พอเปลี่ยนมาใช้xms ไม่กระตุกเลย

Comment

ปิด ลบลอยก็ไม่กระคุกแล้วครับ

Comment

คิดว่าน่าจะเป็นกับcpu
            Last edited by a12a; 28 Dec 2006, 14:18:41.

Comment

การ์ดจอ 8800GTX ครับ

ลื่นเลยครับ CPU ตัวเดิมก็ได้

Comment

ปิดคำสั่งลบรอยยักฮับ...ก็ OK หากมีงบก็ต้องเปลี่ยนรุ่นการ์ดจออ่ะ

Comment

Originally posted by a12a View Post
                  คิดว่าน่าจะเป็นกับcpu
                  ผมเห็นด้วยคับน่าจาเป็นCPU

Comment

เมื่อผม 805 + x700 256m + 2G ddr1 สุดหมดเว้นเเต่ความละเอียดไม่ถึง1024*768ไม่เปิดaa ลื่นครับ

Comment

aa คืออะไรเหรอครับ บอกที

Comment

Originally posted by bodinnarak View Post
                        aa คืออะไรเหรอครับ บอกที

โหมดลบรอยหยักครับ

Comment

มันปกติ ของ Pentium ครับ ตัวไหนก็กระตุก

Comment

กระตุกตลอดเวลาหรือกระตุกเป็นพักๆครับเพราะบางทีมันอาจจะกำลังอ่านข้อมูลอยู่เลยมีสะดุด แต่ถ้ากระตุกตลอดเวลาแนะนำให้ลากคอร์ไปที่ 590 เมมไปที่ 1440 ลื่นครับ

Comment

ผมใช่C2D+7900GSเหมือนกัน ตอมบ้านผมพื้นฐานเลยคือเปิดบอทโยกัง8ตัวตลอดเวลาที่เปิดคอมเเล้วผมก็เล่นคาบอนไปพร้อมกัน เคยกระตุกเหมือนกันนะเเต่นิดเดียวเองนิใช่มะ เเต่ผมว่ามันไม่ใช่ปัญหานะเเค่นิดเดียวเอง (ท่านก็ไม่น่าจะกระตุกเยอะนะเพราะ กาดจอเรารุ่นเดียวกัน)

Comment

Working...
                              X