Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง vista หน่อยครับใครใช้อยู่บอกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง vista หน่อยครับใครใช้อยู่บอกทีครับ

คือผมใช้บอร์ด DFI nf4 Ultra-d ลง vista แล้วแต่จะหา driver ของ mianboard , sound , lan อะไรพวกนี้ได้ที่ไหนครับ เพราะในเว็บ dfi เองมันก็มีไม่ครบนี่ครับ แล้วก็จะรู้ได้ยังไงครับว่า โปรแกรมตัวไหนใช้กับ vista ได้ อย่างผมลองลง alcohol 120% มันลงไม่ได้ครับ มีเว็บไหนที่สามารถเข้าไปอ่านแล้วหาทางแก้ไขได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

แผ่น vista บันจุ ไดร์เวอร์ไว้หลากหลายชนิดเลยครับ อย่างผมลง vista sp1 อ่ะไม่ต้องใส่ไดร์เวอร์ sound หรือ lan เลยอ่ะ แต่จะให้ชัวร์ กะลองหาดูตาม เว็บยี่ห้อมันอ่ะครับไม่จำเป็นต้องเป้นเว็บหลักหรอกใช้ google เอา แล้วลงเสร็จให้อัพเดท DX9 ลงไปและอัพเดทตัววินโดว โปรแกรมส่วนใหญ่ก็จะซัพพอตแล้วครับ

Comment

ผมใช้ตัวที่คนในบอร์ดนี้เอามาให้น่ะครับ เลยไม่รู้ว่าจะเช็คยังไงว่ามันเป็น sp ไหนครับ ที่แน่ๆ มันเป็น oem ของ dell อะไรเนี่ยครับ แล้วผมจะหา sp1 ได้จากที่ไหนครับ อ้อ ของผมสามารถเปิด update ได้ครับ เห็นว่าเช็คแล้วเป็นของแท้อะนะ ใครรู้ขอข้อมูลเพิ่มด้วยครับ ว่ามันเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ด้วยป่าวครับ

Comment

ใช่ตัวนี้รึป่าวครับ Windows Vista Service Pack 1 Five Language Standalone (KB936330)
        ประมาณ 434.5 MB น่ะครับ ถ้าใช่มันเป็น sp 1 อย่างเดียวใช่ป่าวครับ เพราะผมลง windows vista 32 ไว้แล้วมันคงไม่ต้องลงซ้ำนะครับ (ไม่รู้จริงๆ ครับ) ขอบคุณครับ

Comment

ผมลองลง alcohol 120% มันลงไม่ได้ครับ มีเว็บไหนที่สามารถเข้าไปอ่านแล้วหาทางแก้ไขได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
          ไม่ลองใช้ UltraISO หรือ Daemon Tool ดูอ่ะครับ ที่ผมเคยลอง Alcohol ใน Vista มันใช้ไม่ได้เหมือนกัน (Crack ดีๆก็หายาก เลิกใช้มาหลายเดือนแระ เบื่อกับต้องหา Crack)

หรือดูวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นกับตัวอย่างนี้ดูละกันครับ คลิก

Comment

Working...
          X