Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีปลดล๊อค DTS X-fi Fatal 1ty หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีปลดล๊อค DTS X-fi Fatal 1ty หน่อยครับ

คือว่าผมซื้อซาวการ์ด X-Fi Fatal 1 Ty Champion Series มาครับที่ข้างกล่องมันมีว่าใช้ DTS และก็ DOLBY Digital ทั้งสองตัวเลยครับแต่เวลาเข้าไปในเมนูมันไม่มีให้ปรับครับช่วยหน่อยครับผมทำตามลิงค์นี้แล้วครับกดแล้วก็ยังปลดล็อคไม่ได้ครับช่วยหน่อยครับผม

ทำได้กับบน XP หน่ะครับ Vista ไม่ยืนยัน

บน XP ลองเว็ปนี้ดู แต่ต้องใช้ driver version เก่าๆหน่อย http://www.youp-pax.org/viewthread.p...extra=page%3D1

Comment

โหลดทางเว็ปไทย creative ได้เลยคับ มีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Gil-wutdy View Post
        โหลดทางเว็ปไทย creative ได้เลยคับ มีเหมือนกัน
        ตัวนี้ใช้ได้กับโปรแกรม Mediascurec ตัวเดียวใช้ไหมครับ หรือว่าใช้ร่วมกับโปรแกรมอื่นก็ได้

Comment

ใช้กับอันอื่นก็ได้นะ

Comment

ผมลองโหลดมาลงจากเว็บ Creative มันลงไม่ได้ครับขึ้นข้อความนี้ครับ
            Attached Files

Comment

X-fi Fatal 1ty รุ่นนี้ถอยdtsได้ไม่ใช้หรือ!!
              มีหน้าโปร..Creative Console Launcher ไหมครับ

Comment

ต่อนนี้ทำได้แล้วครับมี DTS กับ Dolby Digital ขึ้นมาแล้วครับแล้วผมจะลองยังไงครับช่วยแนะนำทีครับ

Comment

ผมเลือกแบบนี้ครับ..
                  Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:42:56.

Comment

ตอนนี้ลองเปิดแผ่นDVD มี DTS ครับเสียงออกแล้วครับตอนแรกเปลี่ยนเป็น Use S/PDIF ที่มุมขวาเวลาเราเปลี่ยนมาใช้โหมดนี้ ที่มุมขวาจะขึ้น ว่า Dolby Digital ขึ้นมาแต่ตอนแรกเสียงมันไม่ออกครับผมลองโหลดโปรแกรมปลดล๊อกมาลงปรากฏว่ามีเสียงครับแต่ตัว Dolby ที่โชว์ตอนนี้ไม่โชว์ครับแต่เสียงตอนดูหนังแจมเลยครับ

Comment

สำเร็จด้วยดีแล้วนะคับ

Comment

Originally posted by dumbell View Post
                        ต่อนนี้ทำได้แล้วครับมี DTS กับ Dolby Digital ขึ้นมาแล้วครับแล้วผมจะลองยังไงครับช่วยแนะนำทีครับ
                        แล้วที่ทำได้นี่โหลด จาก creative หรือทำยังไงคับ

Comment

ไม่ทราบว่าที่โหลดจากเว็ป ไทย creative นี่อยู่ตรงไหนเหรอครับ ?

Comment

http://th.creative.com/support/downloads/

อันนี้เลยคับ

Comment

ครับผมเคยเข้าไปที่นั่นแล้วแต่มันตัวไหนที่ผมต้องโหลดหนะ - -?

อ่าแบบว่าเพิ่งจะเคยเล่น soundcard แล้วได้ตัว x-fi xtreme gamer fatal1ty มาหนะครับ ผมควรจะลง application อะไรมั่ง...
                              Last edited by Ariaoz; 9 Jul 2008, 19:18:37.

Comment

Working...
                              X