Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม เรื่อง OSตัวไหนเหมาะกับการใส่แรม4G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาม เรื่อง OSตัวไหนเหมาะกับการใส่แรม4G

พอดีมีแรม 1*4G แต่ใส่ได้แค่3Gคับ ใส่4G ไม่ขึ้นภาพ ผมใช้ windows pack2 ช่วยแนะนำ OS ที่มันมองเห็นแรม 4Gหน่อยคับ

ถ้าจะใช้ XP ให้หาแบบ 64 bit มาใช้น่ะครับ

แต่ผมแนะนำ Vista 64bit จะดีกว่า (เลือก Version เองนะครับ)

แรมมีเยอะ ไม่ค่อยหน่วงเครื่องเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by PoPCooLMaN View Post
      ถ้าจะใช้ XP ให้หาแบบ 64 bit มาใช้น่ะครับ

แต่ผมแนะนำ Vista 64bit จะดีกว่า (เลือก Version เองนะครับ)

แรมมีเยอะ ไม่ค่อยหน่วงเครื่องเท่าไหร่ครับ
      thxคับ

Comment

Working...
      X