Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับศูนย์บริการ ตอนเราส่งNB ซ่อมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับศูนย์บริการ ตอนเราส่งNB ซ่อมครับ

เพื่อนท่านใดเคยส่ง NB ซ่อมศูนย์ ซ่อมตอนหมดระยะเวลาการให้ประกันมั้งครับ คือว่าถ้าเราเปลี่ยนอะไหล่ตัวใหม่ อะไหล่ตัวเก่าทางศูนย์เขาต้องคืนมาให้เราด้วยใช่ไหมครับเพราะมันก็เป็นกรรมสิทธิ์ของเราตัวใหม่ที่เปลี่ยนเข้าไปเราก็เสียตังค์ค่าอะไหล่ตอนสั่งซ่อมแล้ว แต่ทางศูนย์เขาไม่ยอมคืนอะไหล่ตัวเก่าให้อะครับ เป็นยังงี้กันทุกศูนย์หรือเปล่าครับ

มันก็แล้วแต่ยี่ห้อว่า ยี่ห้อนั้นราคาขายขาดของพาร์ทจะเท่าไร ราคาเทิร์นพาร์ทเท่าไร ต้องลองถามศูนย์ก่อนล่ะครับ

Comment

เรื่องนี้ผมว่าต้องถามก่อนส่งเคลมครับถ้าในประกันยังไงก็เก็บแล้วครับ
      ที่นอกประกันส่งศูนย์ในความคิดผมถ้าเขาเก็บไปแล้วลดค่าอะไหล่ตัวใหม๋ได้(เหมือนเทิร์น)ผมก็คิดว่าดีครับเพราะตัวเก่าใช้ไม่ได้แล้ว แต่ถ้าเก็บไปดื้อๆก็น่าคิดครับเพราะบางอย่างยังพอเอาไปขายร้านอะไหล่ได้น่ะครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดใหม่ราคาเกือบ สองหมื่นแนะทางศูนย์บอกว่าราคานี้คือคืนบอร์ดอันเก่าส่งกลับโรงงาน(คงเอาไปซ่อมไว้ขายต่อ) จะเลี่ยนดีไหมครับหรือทิ้งจะคุ้มที่สุด

Comment

2หมื่น ซื้อใหม่เถอะครับ ส่วนอันเก่าใช้เป็นอะไหล่หรือแยกส่วนขายดีกว่าไหมครับ ถ้าเป็นผมนะ

Comment

แล้วแต่ข้อตกลงของแต่ละค่าย

Comment

Working...
            X