Announcement

Collapse
No announcement yet.

silverfall กับ titanquest เกมไหนน่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• silverfall กับ titanquest เกมไหนน่าเล่นกว่ากัน

ช่วยเลือกทีครับกำลังจะไปซื้อ

Titan Quest + Immoral Throne ( ภาคเสริม )

Comment

^
      ^
      ^ตามนั้น หนุกมาก ถ้าไม่มีภาคเสริม ความสนุกจะลดไปครึ่งนึง

Comment

dawn of magic หนุกมะอ่ะ

Comment

dawn of magic หนุกมะอ่ะ
          แค่เห็นตัวละครก็เหลือรับแล้วครับ
          ส่วนไททันฯก็หนุกดีครับ ซื้อมาพร้อมdungeon siege 2 เล่นดันเจี้ยนก่อนงงๆเลยไปไททันเควสจนจบ กลับมาเล่นdungeon siege 2 กลับชอบมากกว่าครับ ดอนนี้เล่น Silverfall:Earth awakening อยู่ คล้ายๆdungeon siege 2 เลยอ่ะ แต่คุมลูกน้องไม่มันเท่าในความรู้สึกของผม(ทั้ง3เกมส์ มีภาคเสริมออกตามมาทุกเกมส์ น่าจะถือว่าใช้ได้ระดับหนึ่งนะ)
          *ปล.ผมเล่นRPGฝรั่ง อย่าง elder scollฯ , Never winterฯ ,gothic , the wicher , fable แล้วไม่ค่อยสนุกเลยครับ ทั้งที่หลายๆคนบอกว่ามันดี

Comment

Originally posted by devilshura View Post
            แค่เห็นตัวละครก็เหลือรับแล้วครับ
            ส่วนไททันฯก็หนุกดีครับ ซื้อมาพร้อมdungeon siege 2 เล่นดันเจี้ยนก่อนงงๆเลยไปไททันเควสจนจบ กลับมาเล่นdungeon siege 2 กลับชอบมากกว่าครับ ดอนนี้เล่น Silverfall:Earth awakening อยู่ คล้ายๆdungeon siege 2 เลยอ่ะ แต่คุมลูกน้องไม่มันเท่าในความรู้สึกของผม(ทั้ง3เกมส์ มีภาคเสริมออกตามมาทุกเกมส์ น่าจะถือว่าใช้ได้ระดับหนึ่งนะ)
            *ปล.ผมเล่นRPGฝรั่ง อย่าง elder scollฯ , Never winterฯ ,gothic , the wicher , fable แล้วไม่ค่อยสนุกเลยครับ ทั้งที่หลายๆคนบอกว่ามันดี
            อันนั้นเป็น RPG ที่ ค่อนข้างจะเต็มตัวคับ ไม่ได้ action มากมายนัก เหมือนเกมเหล่านั้นมีส่วนของ action เข้ามาเพื่อให้เราได้ยืดเส้นยืดสายพอหอมปากหอมคอเฉยๆ

Comment

silver fall กิน spec เวอร์ไป ( เทียบกับภาพที่ได้ ) สรุป TQ ดีก่า

Comment

TQ ดีกว่าครับผม

โดยความคิดเห็นส่วนตัว

Comment

Originally posted by swordman2 View Post
                  TQ ดีกว่าครับผม

โดยความคิดเห็นส่วนตัว
                  ไททัน เควส อีกเสียงครับ
                  ตอนแรกก็ผมไม่ค่อยชอบพวกแนว RPG สักเท่าไหร่ เพื่อนมันแนะนำให้ลอง
                  พอลองเล่นไปซักพัก อืม มันก็โอดีนะ เลยซื์อมันทั้ง ภาคหลัก-ภาคเสริมเลย
                  ปัจจุบันก็ัยังเล่นไม่จบเลยครับ มัวแต่เล่นอย่างอื่นอยู่

Comment

TQ ครับ

warefare+dream จ้า

คิคิ

เด่ยวพอจบ normal แล้วจะขี้เกียจเล่นepic ครับ

Comment

ชอบ titan quest ครับ

Comment

Titan กินขาด

Comment

ถ้ามีmodออกมา ให้ตัวละคร อาวุธ ชุด ของ Titan Quest สวยอย่าง LineAge 2 ผมให้ 10 เต็มเลยอ่ะ

Comment

Working...
                          X