Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ sever 2003 มันปิด sevice การ์ดจอตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ sever 2003 มันปิด sevice การ์ดจอตลอดเลย

ผมได้ลงไดรเวอร์แล้วก้อ enable directX หมดแล้ว แต่ว่า Service ของ การ์ดจอมันไม่ยอมเปิดซักที (แต่การ์ดจอแสดงผล) ทำให้ปรับแต่งอะไรไม่ได้เลย เปิดเกมส์ 3D ก็ไม่ได้ด้วย

มีวิธีไหนทำให้ sevice มัน Running ตลอดเวลาไหมครับ เหมือนกับว่า window มันสั่งปิดเองอัตโนมัติตลอดเลย

ลองเข้าไป ปรับใน Administrative Tools แล้ว ก้อยังไม่ยอม Start จนปัญญาครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีครับ ผมจำเป็นต้องใช้ sever 2003 ครับ เปลี่ยนไม่ได้อ่า เพราะลอง Vista x64 แล้ว แล้วไม่เสถียร กิน CPU มากมาย

ที่ใช้ sever 2003 เพื่อให้ได้แรมมากกว่า 4GB อ่ะครับผม ใครใช้ sever 2003 รบกวนทีนะครับ

ปล. spec com ผม GeForce 8600 GT
    Ram 5Gb
    cpu Q9300
    MB Asus P5KC
    ไม่แน่ใจว่า สเปกคอมของผมมีปัญหากับ window รึเปล่ากะครับ ผมตอนแรกผมใช้ xp และ vista ก็ปกติดี

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Last edited by toodban; 8 Jul 2008, 15:07:09.

ลองเอาหน้าจอ DirectX ที่คุณว่าเปิดแล้วมาดูคับ เอาแท็บ Display นะ

Comment

แท็บ Display ผมคลิกให้ปุ่มมันกลายเป็น Disable สีเทา ทั้ง 3 บรรทัดแล้วครับ แต่ผมเอารูปให้ไม่ได้แล้ว

คือ คลิกอะไรกับ 3 บรรทัดนั้นไม่ได้แล้วอ่าครับ แต่ผมกดทดสอบ 3D ไม่ได้ ทดสอบได้แค่ อันบนสุดอะครับ

เพราะดันลง xp ทับไดร c ไปล่ะ ลงผิด Partition กะจาลง xp เข้าไปเล่นแร็คแก้เบื่อก่อน -..-

พอลง xp ปุ๊บ ไม่ต้องทำไร ก้อเล่นได้เรย งงอ่างับ ทำไม service มัน Stop การ์ดจอผม

Comment

เปิดการทำงามตามรูป หรือ ยัง ครับ
        Attached Files
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

เซ็ตเป็นแอพพลิเคชั่นเซิร์ฟเวอร์ยัง ไม่ใช่ ไฟล์เซิร์ฟเวอร์ เข้าไปเปลี่ยนรึยัง แล้วปิดเซอร์วิสที่ไม่ได้ใช้ ด้วย

Comment

Originally posted by Areyo View Post
            เปิดการทำงามตามรูป หรือ ยัง ครับ
            อันนั้นทำแล้วอ่ะครับ

Originally posted by ultraline View Post
            เซ็ตเป็นแอพพลิเคชั่นเซิร์ฟเวอร์ยัง ไม่ใช่ ไฟล์เซิร์ฟเวอร์ เข้าไปเปลี่ยนรึยัง แล้วปิดเซอร์วิสที่ไม่ได้ใช้ ด้วย
            อันนี้แก้ตรงไหนอ่าครับผม แล้ว service นี่ผมไม่กล้าปิดมั่วอ่ะครับ พอดีไม่ค่อยถนัดเรื่องแก้เข้าไปในระบบด้วยครับ

Comment

อีกอย่างคือ ทำไมถึงลง ไดรเวอร์กสร์ดเสียงไม่ได้ครับ มันบอก connot Install ตลอดเลย

ผมใช้ MB Asus P5kC ครับ 2003 ไม่รองรับหรือครับ ?

Comment

1. เรื่อง DX ทำตามที่คุณ Areyo บอกมันก็ได้แล้วคับ แล้วเข้าไปเปิด DX ใน DirectX Diagnostic แท็บ Display
                2. เรื่อง Driver เสียง หลังจากลงวินเสร็จ คุณต้องกดรัน Setup ของตัว driver เสียงก่อนเลย ห้ามเข้าไปลงใน Device Manager

Comment

DX ทำแล้วครับ ผมไปหาเวบการปรับแต่งหา แล้วทำตามทุกอย่าง แต่มันไม่ได้อ่ะครับ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ Version ของ Window อ่ะเปล่าอ่ะครับ เพราะตัวที่ผมใช้มันไม่ได้บอก SP เลย มีแต่ชื่อล้วนๆ

นี่อ่ะครับผมทำตามนี้หมดแต่ของผมมันก็ยังไม่มได้ เลยจนปัญญาอ่ะครับ http://www.com-th.net/articles/?win2003

Comment

Originally posted by toodban View Post
                    DX ทำแล้วครับ ผมไปหาเวบการปรับแต่งหา แล้วทำตามทุกอย่าง แต่มันไม่ได้อ่ะครับ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกับ Version ของ Window อ่ะเปล่าอ่ะครับ เพราะตัวที่ผมใช้มันไม่ได้บอก SP เลย มีแต่ชื่อล้วนๆ

นี่อ่ะครับผมทำตามนี้หมดแต่ของผมมันก็ยังไม่มได้ เลยจนปัญญาอ่ะครับ http://www.com-th.net/articles/?win2003

จริงๆ แล้ว

ผมก็ใช้ตั่งแต่ตัว ธรรมดาๆ อย่างที่ ท่าน เอามาให้ดู

สมัยนั้นหา crack อยู่เลย ตอนนี้มาเป็น SP2 R2 ง่ายกว่าเดิมมาก update ได้ตลอด

เอางี้แล้วกัน ครับ ท่าน toodban เช็ก PM ครับ
                    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                    sigpic

Comment

Working...
                    X