Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย 9600GT ไปเล่น 4850 หรือ 9800 GTX คุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ARES View Post
    ถ้ามีเกมอยากจะเล่น เอาเลยครับ แต่ถ้าจะตามกระแส ก็อย่าเลยนะ จะยกตัวอย่างให้ฟัง

3850 คุ้มกว่า 8600GTS แถมราคาแค่ 6000

9600 คุ้มกว่า 3850 แถมราคาแค่ 6000

4850 คุ้มกว่า 9600 แถมราคาแค่ 6000

เหตุการณ์อย่างนี้มันก็เกิดขึ้นเพื่อมาดูเงินในกระเป๋าเราอยู่ตลอดแหละครับ

ถ้ามีเกมเล่น หรือซื้อมาใช้งานจริงๆก็เอาเลย

แต่ถ้าจะตามกระแส ก็คิดให้รอบคอบนะครับ วันที่ HD4870 จะเหลือ 6000 มันก็ไม่นานนักหรอกครับ

และมันก็จะมีการ์ดที่คุ้มกว่า HD4870 แต่ราคาแค่ 6000 ออกมาอีก

ถึงตอนนั้น จะตามกระแส อัพเกรดอีกไหมครับ แล้วทีนี้ลองมองย้อนกลับมา เราได้ใช้งานจริงๆแค่ไหน แต่ที่แน่ๆคือเงินที่เสียไปไม่น้อยเลยนะครับ

พอดีผมเห็นคำว่า คุ้ม ในคำถามนะครับ ก็เลยยกตัวอย่างให้ฟัง ก็ลองตัดสินใจดูครับ
    เหตุผลดีเยี่ยมคับ

ถาม จขกท.คับ ว่าปัจจุบันมีเกมส์ที่ 9600GT เอาไม่อยู่ไหมคับ นอกจาก Crysis

Comment

Originally posted by charif View Post
      เหตุผลดีเยี่ยมคับ

ถาม จขกท.คับ ว่าปัจจุบันมีเกมส์ที่ 9600GT เอาไม่อยู่ไหมคับ นอกจาก Crysis
      ถูก ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้เล่น GRID กันต่อเนี่ย

เหอๆ

Comment

ถ้าไม่ตามกระแสเกม จนมากไปนัก 8600 ก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by gOdaRT View Post
          ถูก ว่าแต่เมื่อไหร่จะได้เล่น GRID กันต่อเนี่ย

เหอๆ
          เขาก็เล่นกันอยู่ทุกวันนิ ไม่ได้เข้าไปอะดิ

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
            สงสัย จขกท. ใช้ 9600GT แล้วเล่นเกมส์บางเกมส์กระตุกเลยต้องซื้อใหม่ แสดงว่า OC ไม่เป็นซินะ ลองหาวิธีดูนะครับ พอ OC แล้วซัก 750/2000 ก็เล่มเกมส์ทุกเกมส์ในระดับ High ได้ทุกเกมส์ ทั้งในปีนี้แล้วปีหน้า พอถึงตอนนั้นราคา HD4850 หรือ 9800GTX+ ก็ไม่ถึง 5000 แล้วครับ ^^" คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้ม
            นี้เลย คุ้มครับ ตามนี้

Comment

เกมดีดี ก็ใช่ว่าจะมีเล่นมากมายครับ 9600GT ยังเล่นเกมที่ออกมาในขณะนี้ สบายๆ

Comment

Originally posted by charif View Post
                เขาก็เล่นกันอยู่ทุกวันนิ ไม่ได้เข้าไปอะดิ
                ก็คงเป็นอย่างงั้น

เขียนแต่เว็บทุกวันไม่ค่อยได้ว่่างเล่นเลยช่วงนี้

T^T อย่ารีบเก่งกันนะเดวจะแซงไม่ทัน

อิอิ

Comment

Crysis เล่นมะได้หรอ ไมผมเล่นมะเหงมานจะกระตงกระตุกอารายเลย ปรับไฮหมดนะ มะรุเหมือนกาน งง วุ้ย เหอๆ

Comment

Originally posted by aun002 View Post
                    Crysis เล่นมะได้หรอ ไมผมเล่นมะเหงมานจะกระตงกระตุกอารายเลย ปรับไฮหมดนะ มะรุเหมือนกาน งง วุ้ย เหอๆ
                    เล่นได้คับ แต่มันไม่สุด ลองเปิด AA ซัก 16 ดิแล้วจะรู้ อิอิ

Comment

ไม่พอกับการใช้งานแล้วค่อยเปลี่ยนครับ คุ้มที่สุดแล้ว

Comment

เมื่อไรห่ผมจะเปิด crysis very high 16xaa 1680*1050 สัก 60fps ได้น่ะครับ

จอ24 1900*1080ไม่ต้องไปหวังและ

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                          เมื่อไรห่ผมจะเปิด crysis very high 16xaa 1680*1050 สัก 60fps ได้น่ะครับ

จอ24 1900*1080ไม่ต้องไปหวังและ
                          อาวงั้นเรยหรอท่าน

Comment

ถ้ามันยังเล่นได้ก็อย่าไปเปลี่ยนมันเลย

Comment

เล่นได้ทุกเกมแหละครับ ไม่ต้องเปิดสุดก้ได้

Comment

Originally posted by ARES View Post
                                ถ้ามีเกมอยากจะเล่น เอาเลยครับ แต่ถ้าจะตามกระแส ก็อย่าเลยนะ จะยกตัวอย่างให้ฟัง

3850 คุ้มกว่า 8600GTS แถมราคาแค่ 6000

9600 คุ้มกว่า 3850 แถมราคาแค่ 6000

4850 คุ้มกว่า 9600 แถมราคาแค่ 6000

เหตุการณ์อย่างนี้มันก็เกิดขึ้นเพื่อมาดูเงินในกระเป๋าเราอยู่ตลอดแหละครับ

ถ้ามีเกมเล่น หรือซื้อมาใช้งานจริงๆก็เอาเลย

แต่ถ้าจะตามกระแส ก็คิดให้รอบคอบนะครับ วันที่ HD4870 จะเหลือ 6000 มันก็ไม่นานนักหรอกครับ

และมันก็จะมีการ์ดที่คุ้มกว่า HD4870 แต่ราคาแค่ 6000 ออกมาอีก

ถึงตอนนั้น จะตามกระแส อัพเกรดอีกไหมครับ แล้วทีนี้ลองมองย้อนกลับมา เราได้ใช้งานจริงๆแค่ไหน แต่ที่แน่ๆคือเงินที่เสียไปไม่น้อยเลยนะครับ

พอดีผมเห็นคำว่า คุ้ม ในคำถามนะครับ ก็เลยยกตัวอย่างให้ฟัง ก็ลองตัดสินใจดูครับ
                                นี่แหละความพอเพียง

Comment

Working...
                                X