Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่อง sata กับ IDE คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่อง sata กับ IDE คับ

คือว่าผมจะเอา sata ไปใส่เพิ่ม ของเดิมใช้ IDE แต่พอใส่ 2 ลูกแล้วมันบูทไม่ได้เลย
    แต่ถ้าใส่ลูกเดียวบูทได้ ผมลองเซท jumper หมดทุกแบบแล้วก็ไม่ได้ ผมมีซีดีรอมอีก 2 ตัว
    ถอดซีดีรอมออกหมดแล้วใส่แต่ฮาทดิจ ก็ไม่ได้ มันจะเห็นแต่ IDE แต่บางทีก็เห็น 2 ลูกแต่พอเลือกที่จะบูทค้างไปเลย asrock P4VT8+ ตอนนี้เลยใช้แต่ sata อย่างเดียว ช่วยด้วยนะคับจะเอาข้อมูล

ลองดึง jumper ออกไปเลยหรือยังครับ

Comment

อืม เป็นคลายๆกันเลย

Comment

Working...
      X