Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 3850 เล่น GRID ได้บ้างงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 3850 เล่น GRID ได้บ้างงับ

ใครใช้ 3850 เล่น GRID ได้บ้างงับ มันขึ้น VPU RECOVER งับ อุณหภูมิ 65 องศา สงสัย อยากเล่นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน 555+

ผมใช้8600 gt ยังเล่นได้พอถูๆๆไถๆๆพองาม แต่กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ 4870 ย้ายค่ายกะทันหัน(ตอนไม่ตรงประเด็น)

Comment

ของผมเจอกับเกม C&C3 ครับ
      สุดท้ายไปปรับค่า shader ต่ำๆ ก็เล่นได้ปกติครับ

Comment

5555555555555 ไม่มีใครใช้ 3850 เลยเหรอ ไดเวอ 8.3 8.4 8.6 ก้อเปงเหมือนเดิม

Comment

ผมใช้อยู่ครับ และเล่นเกมส์นี้ด้วย มันส์มากๆ

คุณclock VGAหรือป่าวครับ ถ้าไม่เสถียรมันจะขึ้นVPU RECOVERง่ายมากครับ สำหรับเกมส์นี้

Comment

VPU RECOVER เข้าไปปิดในไดร์เวอร์ครับ
            ปล.2600XT ผมก็เล่นได้ไม่มีปัญหานะ....

Comment

จขกท.เท๋จัง..

Comment

ถามอีกนิดครับ อิอิ

เห็นชื่อบ่งบอกถึงว่าเป็นเซียนกบ ไม่ทราบว่ามีCode Proมาขายถูกๆไหมครับ จะเอาไปส่อง100จอสักหน่อย

Comment

730/945 ปิด VPU RECOVER แล้วงับ พัดลมดับเหมือนเดิม มันค้างหน้าเมนูเกมนะ ยังไม่ได้เล่นเลย แงแงง

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                    ถามอีกนิดครับ อิอิ

เห็นชื่อบ่งบอกถึงว่าเป็นเซียนกบ ไม่ทราบว่ามีCode Proมาขายถูกๆไหมครับ จะเอาไปส่อง100จอสักหน่อย
                    มีเยอะครับ ขโมยมาเยอะ อิอิอิ ช่วยปัญหาผมได้ ให้ฟรีเลยงับ

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                      730/945 ปิด VPU RECOVER แล้วงับ พัดลมดับเหมือนเดิม มันค้างหน้าเมนูเกมนะ ยังไม่ได้เล่นเลย แงแงง
                      ปิดVPU RECOVERก็ไม่ช่วยอะไรครับ มันก็ยังค้างอยู่ดี แถมอาจต้องกดresetเสียเวลา เปิดไว้หนะดีแล้ว

เอา Core กับ mem ลงเลยครับ สัก700/900 น่าจะพอได้ แต่ถ้าให้ดีลองแบบเดิมๆก่อน ว่าได้ไหม

ผมเคยลอง 750/950 เทสพวก3D markหรือเล่นเกมส์อื่นๆ ผ่านหมดนะครับ แต่เข้าGridทีไรค้างทุกที เลยลด core mem ลงหน่อย เล่นยาวๆเลยครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน หลายเกมด้วย VPU Recover เนี่ย แต่ GRID นี่พอไม่คล็อกการ์ดจอก็เล่นได้ปกตินะ แต่บังคับยากชมัด

Comment

งง แฮะ ผมใช้ SAPPHIRE 3650 เครื่องนึง กับ
                          SAPPHIRE 3850 OC ZELMAN ไม่เหนจาเปนเรยง่ะ
                          3650 ยังเล่นได้ สบายๆ เลย

ลองไม่ CLOCK ดูคับ ของผมเล่นแบบ Defual เลย ไม่ Clock เดิมๆ เลย ปกติ

Comment

ของผมเล่นได้ปกติ
                            โค-ตะ-ระ มัน

Comment

เล่นได้สบายครับ riva tuner ปรับพัดลม 90 เปอร์เซ็นต์ ccc 8.3 เล่นฉลุย ดริฟมันสุดยอด

เมื่อก่อนผมเจอปัญหา VPU Recovery บ่อยๆ เลยลองเอาพัดลม 80มม. มาช่วยเป่าที่ ram ของ 3850 ช่วยได้เยอะครับ อากาศร้อนแค่ไหน ก็ไม่กลัว (ที่บ้านไม่มีแอร์)

Comment

Working...
                              X