Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเสียง assassin's creed ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเสียง assassin's creed ครับ

พวกเสียงสนทนาและเอฟเฟคช่วง event ในเมืองมัน delay ไม่ก็ เสียงมาก่อนภาพอ่ะครับ

เป็นเพราะ CPU ต่ำไปรึป่าว [Pentium D 3.00กิ๊ก]

การ์ด8600gt ปรับต่ำสุดทุกออฟชั่น จอ 800*600

เล่นแผ่นแท้นะครับ

หรือว่ามันทำมาปกติแบบนี้อยู่แล้ว

ลองอัพเดต patch เป็น 1.02 ยังคับ

Comment

Originally posted by phob View Post
      ลองอัพเดต patch เป็น 1.02 ยังคับ
      อัพเดทแล้วครับ

Comment

เกมแรงต้องทำใจนิดๆครับ

Comment

Originally posted by ZestPluZ View Post
          เกมแรงต้องทำใจนิดๆครับ
          เป็นเหมือนกันใช่มั้ย สรุปแล้ว เกมมันตั้งใจดีเลย์สินะ

Comment

วิธีแก้ครับ ไปที่ START>Control Panel>Sound and Audio Devices>ดูที่ Speaker settings>Advance>Performance>ปรับปุ่มเลื่อนเป็น basic acceleration ไม่ใช่เลื่อนไป จนถึง none นะ

Comment

หายมั้ยตกลง

Comment

Originally posted by MX-II View Post
                วิธีแก้ครับ ไปที่ START>Control Panel>Sound and Audio Devices>ดูที่ Speaker settings>Advance>Performance>ปรับปุ่มเลื่อนเป็น basic acceleration ไม่ใช่เลื่อนไป จนถึง none นะ
                ไม่เจอ Speaker settings ครับ
                Attached Files

Comment

Originally posted by MX-II View Post
                  ทำตามนี้ได้แน่นอนครับ

Originally posted by verjil View Post
                  ไม่เจอ Speaker settings ครับ
                  ลองทำตามรูปนะครับท่าน

Attached Files

Comment

ยืนยันผมก็เป็นเพราะ การ์ดเสียงหรือเสียงออนบอร์ดทั่นเป็น sondmax เหมือนผม
                    ทำตามข้างบนจะหาย

Comment

ตอนเย็นจะลองกลับไปเล่นอีกทีครับ

แล้วทำไม เกมอื่นไม่เป็นล่ะครับ
                      Last edited by verjil; 9 Jul 2008, 09:42:43.

Comment

สงสัยอยู่เหมือนกันครับ อาการเดียวกัน เกมส์เดียวกันด้วย lol

ลง Win เสร็จแล้วจะมาเล่นต่อครับ ^ ^

Comment

อาการเปนเพราะ Hardware ท่าน Gen เสียงออกมาได้ไว กว่า hardware อื่นของท่านจะ gen Graphic ตามมาทันงับ ^^" (ไวในนี้คือ ตามเวลาปกติที่มันควรจะเป็น แต่ภาพ ต่างหากที่ผิดเวลา)

ปายปรับตามข้างบน มันจะ ใช้ software ช่วยในการ gen เสียง ก็จะหนืดตามภาพ ละงับทีนี้ >.<"

ps อาการนี้ผมก็ เปน ตอนเล่น crysis ปรับภาพแบบสุดๆ patch แรกๆ ^^"

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                            อาการเปนเพราะ Hardware ท่าน Gen เสียงออกมาได้ไว กว่า hardware อื่นของท่านจะ gen Graphic ตามมาทันงับ ^^" (ไวในนี้คือ ตามเวลาปกติที่มันควรจะเป็น แต่ภาพ ต่างหากที่ผิดเวลา)

ปายปรับตามข้างบน มันจะ ใช้ software ช่วยในการ gen เสียง ก็จะหนืดตามภาพ ละงับทีนี้ >.<"

ps อาการนี้ผมก็ เปน ตอนเล่น crysis ปรับภาพแบบสุดๆ patch แรกๆ ^^"
                            อาการนี้ผมก็เป็นครับ แต่เป็นหนักกว่าชาวบ้านเค้าตรงที่ ผมเล่น ๆ ไป ภาพค้าง แต่มีเสียง แล้วเสียงก็ตามเกส์ไปเรื่อย ๆ พักเดียวก็แฮ้งค์ไปเลย ต้อง restart ใหม่

Comment

เห็นไปโพสถามอยู่ที่พันทิป

Comment

Working...
                              X