Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครช่วยทีครับมีปัญหาการ์จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครช่วยทีครับมีปัญหาการ์จอ

ผมซื้อการ์ดมือสอง agp asus9550ge 256 mb มาเปลี่ยน ของเก่าใช้ mx(440)8x-64bit
    64 mb พอใส่แล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอพอเปิดมาตอนแรกเดสท๊อปใหญ่กว่าเดิมพอเปิดเกมส์ ภาพออกมาแป็บเดียวแล้วก็หน้าจอค้างเป็นสีดำหรือไม่ก็รีสตาร์ดใหม่เอง ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ..เครื่อง cpu เซลเรลอน 2.4 แรม 1กิ๊ก hdd40 วินโดร์ xp ครับ...

เอาไดรเวอร์เก่าของ GF ออกหรือยังครับ

Comment

แนะนำว่าต้องเปลี่ยน Power Supply ตัวใหม่...และซื้อเลือกซื้อวัตต์สูงขึ้นกว่าเดิมนะ...(เท่าที่พอจะมีงบน่ะ)

Comment

Originally posted by panda_exterme View Post
        แนะนำว่าต้องเปลี่ยน Power Supply ตัวใหม่...และซื้อเลือกซื้อวัตต์สูงขึ้นกว่าเดิมนะ...(เท่าที่พอจะมีงบน่ะ)
        ตัวเดิม 350 w ไม่รู้พอปล่าวครับ
        ไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเดิมก็เอาออกแล้วครับ

Comment

Originally posted by tatiyaood View Post
          ผมซื้อการ์ดมือสอง agp asus9550ge 256 mb มาเปลี่ยน ของเก่าใช้ mx(440)8x-64bit
          64 mb พอใส่แล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอพอเปิดมาตอนแรกเดสท๊อปใหญ่กว่าเดิมพอเปิดเกมส์ ภาพออกมาแป็บเดียวแล้วก็หน้าจอค้างเป็นสีดำหรือไม่ก็รีสตาร์ดใหม่เอง ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ..เครื่อง cpu เซลเรลอน 2.4 แรม 1กิ๊ก hdd40 วินโดร์ xp ครับ...
          ลองดุที่ device manager นะครับว่าเครื่องเห็นการ์ดถูกต้องไหม แล้วอาการรีสตาร์ทเป็นเฉพาะตอน
          เข้าเกมส์หรือครับ ลองเปลี่ยนไดรเวอร์เป็นเวอร์ชั่นอื่น ๆ ดูครับ เบื่้องต้นลองดูก่อน
          เรื่อง power ก็เป็นไปได้ลองถอด dvd ออกแล้วลองเล่นดูว่าเป็นไหม

Comment

Originally posted by Guz View Post
            ลองดุที่ device manager นะครับว่าเครื่องเห็นการ์ดถูกต้องไหม แล้วอาการรีสตาร์ทเป็นเฉพาะตอน
            เข้าเกมส์หรือครับ ลองเปลี่ยนไดรเวอร์เป็นเวอร์ชั่นอื่น ๆ ดูครับ เบื่้องต้นลองดูก่อน
            เรื่อง power ก็เป็นไปได้ลองถอด dvd ออกแล้วลองเล่นดูว่าเป็นไหม
            ครับเป็นเฉพาะตอนเข้าเกมส์มีภาพอยู่สัก 10 วินาทีแล้วหน้าจอก็มืดรอนานก็ไม่มีภาพ ต้องกดctrl+alt-del ถึงจะออกมาหน้าเดสท๊อปได้ บางทีก็รีสตาร์ทเองครับ จะเป็นที่การ์ดมีปัญหาหรือเปล่าครับจะได้เอาไปเครมที่ร้าน ของผมเป็นซีดีธรรมดา1กับrw1 ครับ ถอดทั้ง2เลยเปล่าครับ..

Comment

Working...
            X