Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำบอร์ดสำหรับ Phenom ด้วยครับอันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำบอร์ดสำหรับ Phenom ด้วยครับอันไหนดี

ช่วยแนะนำเมนบอร์ดใช้กับ Phenom ด้วยครับ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดีครับ ขอแบบมีซิ้งระบายความร้อนดีๆ บอร์สวยๆ ทนทาน ไม่เน้นเอาไป oc ใช้ทำงานครับ
    งบ 4000 - 6500 ครับ เน้นสวย ทน
    ขอบคุณครับ

อัพเดทๆอิอิ

18/7/51
    ได้เคสมาแล้ว เล็กๆ ยังไม่รู้ว่าจะยัดทุกอย่างลงไปได้ไหม อิอิ

19/7/51
    เดินดูเล่นๆ แต่ดันเสียตังได้ เม้าท์ มา 1 ตัว
    คงรอปลายๆเดือน หรือเดือนหน้าค่อยซื้ออย่างอื่นเพิ่มดีกว่า ใจเย็นๆ จะได้ของสวยๆ 555

25/7/51
    วันนี้ได้คีย์บอร์ดมาแย้ว อิอิ อยากได้มานานล่ะแบบนี้อ่ะ

2/8/51
    ได้แรมมา 1 คู่วันนี้ หุหุ กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อมา 5400 บาท แต่วันนี้วันที่ 7 /9/51 เห็นราคา 4900 บาท มึนเลยเรา นี่ยังไม่ได้เอาออกมาใช้เลยนะนี่ ทำไมถึงลดราคากันขนาดนี้เลยอ่ะ

3/9/08
    ได้บอร์ดมาล่ะ แต่ว่าอยากขายต่ออ่ะ มีใครสนใจมะ เอามาดูแล้วไม่ค่อยชอบ ของ ASUS M3N-HT Deluxe ราคา 8500 บาท ขาย 8200 บาท สนใจก็ติดต่อเลยนะครับ เซ็ง....
    Last edited by gilly; 7 Sep 2008, 23:52:02.

งบ 6500 จะเอา DK ดูท่าจะเกินไป เพราะไม่ได้ OC

Comment

Biostar TF750SLI

Comment

Originally posted by IX View Post
        งบ 6500 จะเอา DK ดูท่าจะเกินไป เพราะไม่ได้ OC
        DK = ? ไม่เข้าใจอ่ะครับ

Originally posted by topkln View Post
        เดี่ยวลองค้นดูรายละเอียดครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by topkln View Post
          หารายละเอียดไม่เจอ มีแต่ Biostar TF 7050 m2 อ่ะครับ
          Last edited by gilly; 9 Jul 2008, 04:25:09.

Comment

รุ่นนี้มีคนเเนะนำมา มีรุ่นอื่นอีกไหมครับอยากได้ครีบระบายสวยๆด้วยล่ะ

Abit AX78 ราคาประมาณ 3150
            17/7/51 ไปดูของจริงมาแล้ว ยังไม่ชอบ ผ่านๆๆ
            Attached Files
            Last edited by gilly; 19 Jul 2008, 22:36:39.

Comment

ไม่เน้น OC ก็ทนหมดทุกตัวครับ สวยต้องแล้วแต่ชอบ

Comment

ASUS M3A32-MVP Deluxe แต่แพงหน่อยนะเกิ๊บ ๆ

Comment

Originally posted by pangcoo View Post
                  ASUS M3A32-MVP Deluxe แต่แพงหน่อยนะเกิ๊บ ๆ

โอ้ววว.....แจ่มมากมาย ขอบคุณครับ เดี่ยวไปหาราคาก่อน อิอิ

Comment

7900

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      7900
                      อุๆ เกินงบนิดหน่อย แต่ความสวยมันยั่วยวนเหลือเกิน อ้าาาาา..... งั้นอันนี้จัดเข้าไปอยู่เป็นตัวเลือกที่ 1 ก่อน
                      เห็นมีอีกยี่ห้อนึง เป็นครีบแบบวงๆ สวยดี แต่จำชื่อรุ่นไม่ได้ แล้วก็ ของ MSI จำชื่อรุ่นไม่ได้ กะลังพยายามหาอยู่ อิอิ

Comment

ถ้าไม่คิดมาก MSI รุ่น รถไฟเหาะก็สวยดีครับ

Comment

แล้วรุ่นนี้ต้องใช้เเรม แบบพิเศษไหมนี่ มีที่หนีบตรงที่ใส่เเรมด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by gilly View Post
                            DK = ? ไม่เข้าใจอ่ะครับ

เดี่ยวลองค้นดูรายละเอียดครับ ขอบคุณครับ
                            DFI DK DARK M2RS ครับ
                            ไม่เน้น OC ก็ทนหมดทุกตัวครับ สวยต้องแล้วแต่ชอบ
                            ตามนั้น

Comment

Originally posted by gilly View Post
                              แล้วรุ่นนี้ต้องใช้เเรม แบบพิเศษไหมนี่ มีที่หนีบตรงที่ใส่เเรมด้วย อิอิ
                              เป็นซิ้งที่แถมมาใช้ระบายความร้อนให้แรมครับ ใช้แรมธรรมดาก็ได้

Comment

Working...
                              X