Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามราคาRAM กับ เลือก ชิบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามราคาRAM กับ เลือก ชิบ

RAM คอแซ XMS2 1G*2ตัว 667 ราคาเท่าไรนะ
    กับ คอแซ TWIN 1G*2 ตัว 667 ราคาเท่าไรนะ

แล้วเวลาไปซื้อRAM บอกคนขายได้หรอ ว่าเราจะเอา ชิบแบบไหน เห็นในเวปที่ขายไม่มีบอกชิบเลย
    แล้วเลือกซื้อชิบแบบไหนดี นะ
    Hynix ดีมั้ย แนะนำที่ ค๊าบ

ผมจะใส่ 1G 2ตัว667 ที่ดีๆอึดๆ (ผมไม่OCนะ)คอมเปิด10ชั่วโมงขึ้นนะ

RAM คอแซ XMS2 1G*2ตัว 667 ราคาเท่าไรนะ
    กับ คอแซ TWIN 1G*2 ตัว 667 ราคาเท่าไรนะ
    มันก็เหมือนกันนิครับ 2 ตัวที่ว่ามา - -*

ราคา หรอประมาณ 8xxx

Comment

ผู้เชี่ยวชาญ ไปปีใหม่หมดเลย

Comment

ยังไม่กลับจากปีใหม่

Comment

ไม่ OC ก็เอาไปเหอะครับ ไม่ต้องดูชิบดูไรหรอก ROX ยังได้เลยครับ

ถ้าจะเอาความสวยก็แล้วแต่จะซื้อเลยครับ

Comment

- -

เอา XMS PC6400 ก็ได้ครับ 1Gx2 ส่วนชิพก็ไปส่องเอาเองละกัน ร้านเค้าไม่รู้หรอกมั่งต้องแกะซิ้งออกมาดู ไม่ก็ดู v เอา

ของ Hynix ก็ดีครับ

แต่ชอบของ G.skill มากกว้

Comment

ไม่เหมือนกัน เพราะคำว่าTWINครับ
              อันบน เป็นแบบแพคเดี่ยว
              อันล่าง เป็นแบบแพคคู่

Comment

แบบ TWIN จะแพงกว่าหน่อยครับ

ไม่ ค้อก ชิบไหนก็พอๆกันครับ

เรื่อง จะใส่ 1G 2ตัว667 ที่ดีๆอึดๆ (ผมไม่OCนะ)คอมเปิด10ชั่วโมงขึ้นนะ
                ผมเคยใช้ rox เปิด 24 ชม.(ตอนนั้นบ้ายูกัง) ก็ไม่เห็นเป็นไร

Comment

ไม่เหมือนกัน เพราะคำว่าTWINครับ
                  อันบน เป็นแบบแพคเดี่ยว
                  อันล่าง เป็นแบบแพคคู่
                  ที่ผมหมายถึงมัน XMS เหมือนกันนะ โทษที ระบุไม่ชัด

Comment

Working...
                  X