Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuniq Tower 120 นี่มันเยี่ยมจริงๆ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuniq Tower 120 นี่มันเยี่ยมจริงๆ ...

วันนีเพิ่งไปสอยมาครับ
    กลับมาบ้านเอามาติดกะบอร์ด EP35-DS3R ...

อ้าว เฮ้ย ทำไมมันไปทับ IC 4 ตัวที่อยู่เหนือ CPU
    ก็คิดว่ามันคงเป็นปกติมั้ง แถมใส่เสร็จมันก็โยกๆแปลกๆพิกล
    แต่ก็ดันทุรังใส่ลงไป
    เปิดเครื่องมา ไรฟะ ไหนบอกว่าเย็น อุณหภูมิเท่าซิงค์เดิมเลย
    สงสัยงานนี้จะแก้ปัญหาความร้่อน CPU ผิดจุดซะแล้ว ...

ด้วยความสงสัย
    จึงแกะออกมารอบที่ 2
    ***นเอ๊ย ดันใส่ผิดด้าน เอาฐานยาวขึ้นบน มันก็ไปทับ IC อะเดะ (ความโง่ว์ส่วนตัว ห้ามเลียนแบบ)
    เพราะตอนใส่มัวแต่คิดว่าจะให้พัดลมมันเป่าขึ้น หรือ ลงดี เลยลืมดูเรื่องฐานซิงค์ไปเลย
    พอกลับด้านที่ถูกต้องเรียบร้อย เปิดเครื่องขึ้นมา
    เย้ยยยย ผีหลอกรึเปล่า
    อุณหภูมิมันลดลงจาก 41-46 เหลือ 31-35
    หายวับไปกับตาตั้ง 10 องศา สบายใจเลย ...

เล่ามาตั้งยาว ก็แค่อยากมาบอกว่า ของเค้าดีจริงๆครับ
    ถือเป็นซิงค์อีกตัวที่น่าสนใจสำหรับคนงบไม่เกิน 2000
    ขนาดอาจจะใหญ่ไปหน่อย แต่ผมว่ามันไม่ได้หนักอย่างที่คิดเลยนะ
    เรียกได้ว่าคุ้มกับเงินที่ลงทุนไปจริงครับ ...

ดีใจด้วยครับ ผมเองก็ชอบใจเช่นกัน
    โดยส่วนตัวก็เพิ่งได้ใช้CPU Cooling
    ครั้งแรก

Comment

sink ตัวนี้เย็นคุ้มราคาครับ
      เคยใช้อยุ่ แต่ตอนนี้มาเป็นสาวก Noctua แล้ว

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
        sink ตัวนี้เย็นคุ้มราคาครับ
        เคยใช้อยุ่ แต่ตอนนี้มาเป็นสาวก Noctua แล้ว
        โดน DFI เป่าหู ใช่ปะครับ

Comment

มีใช้อยู่ 1 ตัวครับ
          เวลาจะถอดเปลี่ยนซิงค์ออกมานี่ ต้องยกบอร์ดออกมาอย่างเดียวเลย อาจจะไม่สะดวกเท่าไหร่นัก
          ฟินมันบางและคมครับ งานก็ไม่ค่อยจะเนี๊ยบเท่าไหร่ แต่ก็ ราคาแค่นี้ครับ ได้ทั้งตัวปรับรอบพัดลมและพัดลม 12 cm ไม่ต้องซื้อเพิ่ม ถือว่าคุ้มแล้วกับประสิทธิภาพที่ได้

อยากได้นกเก๊าเหมือนกัน เห็นตัวจริงมาแล้ว งานเนี๊ยบมากๆ ติดตั้งก็ง่ายกว่า tuniq เยอะเลย

Comment

ใช้อยู่ ครับผม เย็นจับใจ

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันครับ เย็นดี

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                โดน DFI เป่าหู ใช่ปะครับ

ยังไงหรอคับ งง

Comment

ของเค้าเย็นจริง

Comment

แต่ติดตรงไม่สวยง่า

Comment

ใช้อยู่เหมือนกันคับ เย็นลงไปเยอะเลย

Comment

Originally posted by joejoejoe View Post
                        วันนีเพิ่งไปสอยมาครับ
                        กลับมาบ้านเอามาติดกะบอร์ด EP35-DS3R ...

อ้าว เฮ้ย ทำไมมันไปทับ IC 4 ตัวที่อยู่เหนือ CPU
                        ก็คิดว่ามันคงเป็นปกติมั้ง แถมใส่เสร็จมันก็โยกๆแปลกๆพิกล
                        แต่ก็ดันทุรังใส่ลงไป
                        เปิดเครื่องมา ไรฟะ ไหนบอกว่าเย็น อุณหภูมิเท่าซิงค์เดิมเลย
                        สงสัยงานนี้จะแก้ปัญหาความร้่อน CPU ผิดจุดซะแล้ว ...

ด้วยความสงสัย
                        จึงแกะออกมารอบที่ 2
                        ***นเอ๊ย ดันใส่ผิดด้าน เอาฐานยาวขึ้นบน มันก็ไปทับ IC อะเดะ (ความโง่ว์ส่วนตัว ห้ามเลียนแบบ)
                        เพราะตอนใส่มัวแต่คิดว่าจะให้พัดลมมันเป่าขึ้น หรือ ลงดี เลยลืมดูเรื่องฐานซิงค์ไปเลย
                        พอกลับด้านที่ถูกต้องเรียบร้อย เปิดเครื่องขึ้นมา
                        เย้ยยยย ผีหลอกรึเปล่า
                        อุณหภูมิมันลดลงจาก 41-46 เหลือ 31-35
                        หายวับไปกับตาตั้ง 10 องศา สบายใจเลย ...

เล่ามาตั้งยาว ก็แค่อยากมาบอกว่า ของเค้าดีจริงๆครับ
                        ถือเป็นซิงค์อีกตัวที่น่าสนใจสำหรับคนงบไม่เกิน 2000
                        ขนาดอาจจะใหญ่ไปหน่อย แต่ผมว่ามันไม่ได้หนักอย่างที่คิดเลยนะ
                        เรียกได้ว่าคุ้มกับเงินที่ลงทุนไปจริงครับ ...
                        อยากบอก ตอนแรก ผมก็ใส่ผิดด้าน 55+ แต่ดี เห็นว่า ซิ้งค์มันเผยอ เลยเอะใจ สรุป โง่ครับ - -*

Comment

มีแบบนี้ด้วยแฮ่ะ
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

-*- ไมผมไม่เย็น แล้ว AM2 มันมีใส่ผิดด้านด้วยเหรอ ?

Comment

ใส่ AM2 AMD athlon 3200 ได้ไหมครับ แล้วมีพัดลมเปล่า หรือว่ามีแต่ซิงกับฮีตไปป แล้วกินไฟแค่ไหน

ว่าจะไปส่อยมากลัวไฟไม่พอ delux 450w

Comment

Working...
                              X